แกะ..ปม คลาย ประเด็น...น้าหมอ กับ น้าโทนี่ ทะเลอะกัน(อีกแล้ว)หรือเปล่า???

thiratoon · 11361

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ^-^ Project Manage .
:alone ผู้หญิงเกือบ 100% จะมีมุม ที่สามารถ sensitive ได้ กับเรื่องพวกนี้ ต่อให้คน คนนั้น เป็น คนขี้เล่น ดูเหมือนไม่คิดอะไร แต่ จริงๆ แล้ว มันเปราะบางน่ะค่ะ

ถ้าผมมีส่วนทำให้ต้องขุ่นข้องหมองใจก็ขออภัยด้วยนะจ๊ะแต่ไม่ได้คิดร้ายอะไรเลยจริงๆนะ  :sorry :sorry :sorry :P :P :P

:)  จิง ๆ ไม่ได้ โกดอะไรอ่ะค่าาาา แต่ แค่ แอบ นอยส์ อ่ะน่ะ ค่ะ  :ตาปิ้ง:  ยินดี ที่พี่ๆๆ แหย่ ขำๆ เพราะหนูก้อเป็นคนขำๆ ขี้เล่น ตามประสา แต่ พอเน้น ย้ำ ชัดมากก  เลย ภาวะ ความนอยส์มันมีสูงแค่นั้นเองง ค่าาาา  อ้ะๆๆๆ  ม่าย ซีเรียสแล้วเน้ออ  ;D

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
อย่าให้เลือดฉีดแรงนะจีะ เด๋วมันไม่ละลายจะกลายเป็นเลือดดำคั่งอยู่ในตัวนะจีะ  ;D

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
:alone ผู้หญิงเกือบ 100% จะมีมุม ที่สามารถ sensitive ได้ กับเรื่องพวกนี้ ต่อให้คน คนนั้น เป็น คนขี้เล่น ดูเหมือนไม่คิดอะไร แต่ จริงๆ แล้ว มันเปราะบางน่ะค่ะ

ถ้าผมมีส่วนทำให้ต้องขุ่นข้องหมองใจก็ขออภัยด้วยนะจ๊ะแต่ไม่ได้คิดร้ายอะไรเลยจริงๆนะ  :sorry :sorry :sorry :P :P :P

:)  จิง ๆ ไม่ได้ โกดอะไรอ่ะค่าาาา แต่ แค่ แอบ นอยส์ อ่ะน่ะ ค่ะ  :ตาปิ้ง:  ยินดี ที่พี่ๆๆ แหย่ ขำๆ เพราะหนูก้อเป็นคนขำๆ ขี้เล่น ตามประสา แต่ พอเน้น ย้ำ ชัดมากก  เลย ภาวะ ความนอยส์มันมีสูงแค่นั้นเองง ค่าาาา  อ้ะๆๆๆ  ม่าย ซีเรียสแล้วเน้ออ  ;D

ขอบคุณครับที่ให้อภัย  :lovelove :lovelove :lovelove   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline bat

• bat
 ;D ;D ;D;D ;D. ขอขำยัยปู รู้ละ อย่าไปแหย่มันเรื่องอะไร  ;)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

Quote from: ปูดำปิ๊ดปี๋

:)  จิง ๆ ไม่ได้ โกดอะไรอ่ะค่าาาา แต่ แค่ แอบ นอยส์ อ่ะน่ะ ค่ะ  :ตาปิ้ง:  ยินดี ที่พี่ๆๆ แหย่ ขำๆ เพราะหนูก้อเป็นคนขำๆ ขี้เล่น ตามประสา แต่ พอเน้น ย้ำ ชัดมากก  เลย ภาวะ ความนอยส์มันมีสูงแค่นั้นเองง ค่าาาา  อ้ะๆๆๆ  ม่าย ซีเรียสแล้วเน้ออ  ;D

อุย....เพิ่งเข้ามา เห็นข้อความน้องแล้ว ต๊กกะใจเลย...ขออภัยด้วยนะครับที่  แรงไปครับ
ขอถอน ทุกประโยคที่ทำให้น้องปรู..นอยย์ นะครับ  ไม่ได้มีเจตนาให้น้องเสียใจนะครับ...

สำหรับท่านอื่น ก็ต้องขออภัยด้วยนะ  อย่าเข้าใจอะไรไปมากกว่า เรื่อง แหย่ๆ อำๆ  เพราะผมกับน้อง อำๆขำๆกันมาพอควรแล้ว  
ท่านที่มารู้จักกันที่หลังอาจดูว่ามันแรงเกินไป....น้องปู เคยโดนเพื่อนๆ อำหนักกั่วนี้อีก..อิ :sorry

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet

อย่าไปซีเรียสนะปู ความมั่นใจทำให้เราดูดีค่ะ และมีค่ามากกว่าความสวยงามของเสื้อผ้าหรือหุ่นนางแบบ
เราก็โดนประจำ....แต่ I don't care ค่ะ 55555 คนเรามักเห็นความสวยงามในมุมที่ต่างกันเสมอ Beauty is in the eyes of beholder ...

เมื่อวานไป Web Wednesday เป็นไงบ้าง มาเล่าให้ฟังบ้าง อยากไปๆ ไว้วันหลังชวนด้วยนะ อยากเจอผู้คนในวงการบ้าง 555555555

;D   :-[   :lovelove

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• ^-^ Project Manage .

อย่าไปซีเรียสนะปู ความมั่นใจทำให้เราดูดีค่ะ และมีค่ามากกว่าความสวยงามของเสื้อผ้าหรือหุ่นนางแบบ
เราก็โดนประจำ....แต่ I don't care ค่ะ 55555 คนเรามักเห็นความสวยงามในมุมที่ต่างกันเสมอ Beauty is in the eyes of beholder ...

เมื่อวานไป Web Wednesday เป็นไงบ้าง มาเล่าให้ฟังบ้าง อยากไปๆ ไว้วันหลังชวนด้วยนะ อยากเจอผู้คนในวงการบ้าง 555555555

ขอบใจจร้า จอย

อืม เมื่อวาน งาน Web Wednesday ถือ ว่าเนื้อหา สำคัญเลยน่ะ เขา พูดถึึงเรื่อง "Unleashing the Power of Mobile Apps and Mobile Marketing in Thailand".   ก้อ พวก Mobile platform ทั้งหลาย อ้ะ  ก้อมี คนจาก True , จาก Google ทีม Southeast (ผู้หญิงคนนี้เก่งอ้ะ ) อันนี้ เขา จะเน้น เรื่องของ Android ที่ ตอนนี้กะลังมาแรง (เพิ่งเห็นว่าแรงจิงๆ )  , และก้อจาก Facebook เขาชื่อ Dave Yang ก้อ เหมือน โปรโมท กลายๆ อ้ะ ว่า ตอนนี้ ในเมืองไทย เขามี agency ที่ซื้อ ขาย Ad banner ได้ที่นี่ อ้ะ แต่ เมื่อวาน เขาก้อโดน ถาม เยอะน่ะ จาก พวก developer ที่เข้าไปในงาน เพราะว่า app policy ของ facebook ที่เปลี่ยน และเข้มงวดมากขึ้น (ทีมปู ก้อ โดน block ไป 2 app แหล้ะ  ;D กว่าจะใช้ได้ปกตินี่วุ่นวายกันใหญ่)

ไว้งาน หน้า ไปกันน่ะ เพราะ เมือวาน ก้อเห็นมีพวก ทีม สายการบิน หรือ พวกทำงาน แบงก์ ที่เขาอยู่แผนก concern เกี่ยวกับเรื่อง media เข้ามาฟังกันเยอะน่ะ  :)

;) แล้วที่สำคัญ เมื่อคืน แจก ของ กัน กระจาย ทั้ง Ipad2 , Mobile รุ่นใหม่ของ Android รุ่นnexus one  / และก้อโทรทัศน์อ้ะ   

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ผมล่ะอายแทนน้าซะมากกว่า เหอะๆ
อย่าเลย  เดี๋ยวเหนื่อยครับ...ผมอายคนเดียวพอ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
น่าสนใจนะปู

แต่ Mobile Application ยังไกลตัวอยู่เลย 555555

ขอบคุณจ้าา สนใจ iPad กะ Nexus One เนี่ยแหละ

:)  :)

Offline i_poch

• ผู้เยี่ยมยุทธ

ถ้าผมมีส่วนทำให้ต้องขุ่นข้องหมองใจก็ขออภัยด้วยนะจ๊ะแต่ไม่ได้คิดร้ายอะไรเลยจริงๆนะ  :sorry :sorry :sorry :P :P :P

:)  จิง ๆ ไม่ได้ โกดอะไรอ่ะค่าาาา แต่ แค่ แอบ นอยส์ อ่ะน่ะ ค่ะ  :ตาปิ้ง:  ยินดี ที่พี่ๆๆ แหย่ ขำๆ เพราะหนูก้อเป็นคนขำๆ ขี้เล่น ตามประสา แต่ พอเน้น ย้ำ ชัดมากก  เลย ภาวะ ความนอยส์มันมีสูงแค่นั้นเองง ค่าาาา  อ้ะๆๆๆ  ม่าย ซีเรียสแล้วเน้ออ  ;D

ขอบใจจร้า จอย

อืม เมื่อวาน งาน Web Wednesday ถือ ว่าเนื้อหา สำคัญเลยน่ะ เขา พูดถึึงเรื่อง "Unleashing the Power of Mobile Apps and Mobile Marketing in Thailand".   ก้อ พวก Mobile platform ทั้งหลาย อ้ะ  ก้อมี คนจาก True , จาก Google ทีม Southeast (ผู้หญิงคนนี้เก่งอ้ะ ) อันนี้ เขา จะเน้น เรื่องของ Android ที่ ตอนนี้กะลังมาแรง (เพิ่งเห็นว่าแรงจิงๆ )  , และก้อจาก Facebook เขาชื่อ Dave Yang ก้อ เหมือน โปรโมท กลายๆ อ้ะ ว่า ตอนนี้ ในเมืองไทย เขามี agency ที่ซื้อ ขาย Ad banner ได้ที่นี่ อ้ะ แต่ เมื่อวาน เขาก้อโดน ถาม เยอะน่ะ จาก พวก developer ที่เข้าไปในงาน เพราะว่า app policy ของ facebook ที่เปลี่ยน และเข้มงวดมากขึ้น (ทีมปู ก้อ โดน block ไป 2 app แหล้ะ  ;D กว่าจะใช้ได้ปกตินี่วุ่นวายกันใหญ่)

ไว้งาน หน้า ไปกันน่ะ เพราะ เมือวาน ก้อเห็นมีพวก ทีม สายการบิน หรือ พวกทำงาน แบงก์ ที่เขาอยู่แผนก concern เกี่ยวกับเรื่อง media เข้ามาฟังกันเยอะน่ะ  :)

;) แล้วที่สำคัญ เมื่อคืน แจก ของ กัน กระจาย ทั้ง Ipad2 , Mobile รุ่นใหม่ของ Android รุ่นnexus one  / และก้อโทรทัศน์อ้ะ  
ผมก้อทำงานด้าน Internet เกี่ยวกับ website เหมือนกันครับ งานนี้จัดครั้งต่อไปเมื่อไหร่อ่ะครับ  อยากไปบ้าง :)

ถ้าเราไม่ลงนรก แล้วใครจะลงนรก

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
น่าสนใจนะปู

แต่ Mobile Application ยังไกลตัวอยู่เลย 555555

ขอบคุณจ้าา สนใจ iPad กะ Nexus One เนี่ยแหละ

ก็ไม่ไกลเท่าไรแล้วล่ะคุณหนู  gen หน้ามัน life on mobile เป็นหลักแล้ว

นี่ฉันก็ online อยู่ในงาน world hosting day asia พูดถึงแต่ tablet & mobile support เยอะเลย  ย่อ technology ลงมาบนมือ

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
จบกัน เปลี่ยนเป็นเรื่อง app. (ไม่ใช่ แอ๊บ นะ..) ซะแล้ว  ;D

กัปตันมือใหม่ ว่างัย ผู้โดยสารเปลี่ยนเรื่องแล้ว 55555+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline zince

รักกันก็บอกกันเถอะครับ อิอิ   :) :) :)

อ้าว.....รักกันทำไมไม่แต่งงานกันละครับน้าซิ้น :P :P :P

น้าหมอ น่าน... พูดอย่างเดี่ยวอีกฝ่ายคิดมากนะครับ  อิอิ :-[

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

• No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
รักกันก็บอกกันเถอะครับ อิอิ   :) :) :)

อ้าว.....รักกันทำไมไม่แต่งงานกันละครับน้าซิ้น :P :P :P

น้าหมอ น่าน... พูดอย่างเดี่ยวอีกฝ่ายคิดมากนะครับ  อิอิ :-[

ก็เห็นในเฟสแซวสาวๆว่าจะไปขอเธออยู่ม่ะช่ายเหรอครับ  ;) ;) ;)   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com

น่าสนใจนะปู

ก็ไม่ไกลเท่าไรแล้วล่ะคุณหนู  gen หน้ามัน life on mobile เป็นหลักแล้ว

นี่ฉันก็ online อยู่ในงาน world hosting day asia พูดถึงแต่ tablet & mobile support เยอะเลย  ย่อ technology ลงมาบนมือ

ไกลจากบริษัทที่ชั้นทำอยู่น่ะ 55555555

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ฟัง 96.5 ดิ ตอนเช้าๆมี ยอดมนุษย์มาประจำหละ เหอะๆ
แต่ CEO Google ของไทยเก่งนะ แต่ตอบคำถามได้ไม่ค่อยดีนะ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
น่าสนใจนะปู

น่าจะเป็น Nexus S มากกว่านะ N1 มันรุ่นล่าสุดเมื่อสองปีที่แล้ว

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti

Quote from: ปูดำปิ๊ดปี๋

อุย....เพิ่งเข้ามา เห็นข้อความน้องแล้ว ต๊กกะใจเลย...ขออภัยด้วยนะครับที่  แรงไปครับ
ขอถอน ทุกประโยคที่ทำให้น้องปรู..นอยย์ นะครับ  ไม่ได้มีเจตนาให้น้องเสียใจนะครับ...

สำหรับท่านอื่น ก็ต้องขออภัยด้วยนะ  อย่าเข้าใจอะไรไปมากกว่า เรื่อง แหย่ๆ อำๆ  เพราะผมกับน้อง อำๆขำๆกันมาพอควรแล้ว  
ท่านที่มารู้จักกันที่หลังอาจดูว่ามันแรงเกินไป....น้องปู เคยโดนเพื่อนๆ อำหนักกั่วนี้อีก..อิ :sorry

คนที่อำเขาอาจจะสนิทกับปูมากกว่าน้าก็ได้นะครับ ระดับความ รู้สึกที่เกิดขึ้นมันเลยต่างกัน.... ผมกลัวว่ามันจะบานปลายนั้นแหละ...  :หึหึ:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

สรุปว่าเรื่องราวความขุ่นข้องหมองใจน่าจะจบลงด้วยดีแล้วนะครับถ้าไม่มีใครต่อ  เนื่องจากผู้เกี่ยวข้องได้ออกมาแสดงตัวขอโทษขอโพยขอขมาลาสิขาบทให้เป็นที่ผู้พันประจักษ์กันต่อหน้าสาธารณะชนแล้ว  ต่อไปจะแซวอะไรกันก็ต้องคำนึงถึงหัวจิตหัวใจผู้ที่เราจะแซวหน่อยโดยเฉพาะสุภาพสตรีต้องพึงระวังให้จงหนัก  เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้ สาธุ :P :P :P

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
อ่านดูกระทู้นี้ตั้งแต่ต้นรู้สึกมึนๆ ว่าสาระของประเด็นมันเปลี่ยนไป
แต่ในที่สุดก็ดีแล้วครับที่จบกันด้วยการขอโทษ จากเหตุที่ไม่ได้ตั้งใจ

ส่วนพี่หมอกับโทนี่จะทะเลอะกันหรือไม่ มันเรื่องส่วนตัวของทั้งสองคนนะ
ถ้าทะเลอะกันเขาเป็นผู้ใหญ่กันแล้วเดี๋ยวก็ทำความเข้าใจกันเอง
สำคัญว่าเราอย่าเข้าไปร่วมวงด้วยแล้วกัน
และผมคิดว่าไม่สมควรที่จะอยากรู้ ถึงแม้ว่ากระทู้นี้โทนี่จะมาเปิดประเด็นเองก็ตาม
ถ้าไม่ได้ทะเลอะกันก็จะเป็นการดีที่สุดแล้วครับ

อ่านดูกระทู้นี้ตั้งแต่ต้นรู้สึกมึนๆ ว่าสาระของประเด็นมันเปลี่ยนไป
แต่ในที่สุดก็ดีแล้วครับที่จบกันด้วยการขอโทษ จากเหตุที่ไม่ได้ตั้งใจ

ส่วนพี่หมอกับโทนี่จะทะเลอะกันหรือไม่ มันเรื่องส่วนตัวของทั้งสองคนนะ
ถ้าทะเลอะกันเขาเป็นผู้ใหญ่กันแล้วเดี๋ยวก็ทำความเข้าใจกันเอง
สำคัญว่าเราอย่าเข้าไปร่วมวงด้วยแล้วกัน
และผมคิดว่าไม่สมควรที่จะอยากรู้ ถึงแม้ว่ากระทู้นี้โทนี่จะมาเปิดประเด็นเองก็ตาม
ถ้าไม่ได้ทะเลอะกันก็จะเป็นการดีที่สุดแล้วครับ

ก็ตามสไตล์ตาแกร่โทนี่เค้าละครับ อ.หน่า ขยันหาเรื่องได้ตลอดเวลา   :ตาย: :ตาย: :ตาย: :P :P :P

Offline zaffy

• รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
น่าสนใจนะปู

ผมเองก็เพิ่งจะถอย iPad 2 มาครับ ผมเองต่อต้าน Appleมาตลอด เพราะเคยไปต่อคิวซื้อiphone classicเป็นชั่วโมงๆที่นิวยอร์ค ปัจจุบันมันยังนอนทับกระดาษอยู่เลย ตั้งใจว่าจะไม่ซื้อของAppleอีกแต่พอมาได้ลอง Moto Xoom เทียบกับ iPad ผมดันถูกใจเจ้า iPad2 ครับ ตอนนี้ผมจันใส่ Manual ไป เกือบสิบเล่มแล้ว นึกจะอ่านก็หยิบมาเปิดอ่านได้เลย ไม่ต้องไปค้นหนังสือในลังอีกแล้วครับ 8)อ้อผมสั่งจาก apple store เลยครับ ส่งถึงบ้านเลย ราคาก็เท่ากับที่ร้าน สลักข้อความหลังเครื่องให้ด้วยครับ 8)

Offline i_poch

• ผู้เยี่ยมยุทธ
น่าสนใจนะปู

ผมเองก็เพิ่งจะถอย iPad 2 มาครับ ผมเองต่อต้าน Appleมาตลอด เพราะเคยไปต่อคิวซื้อiphone classicเป็นชั่วโมงๆที่นิวยอร์ค ปัจจุบันมันยังนอนทับกระดาษอยู่เลย ตั้งใจว่าจะไม่ซื้อของAppleอีกแต่พอมาได้ลอง Moto Xoom เทียบกับ iPad ผมดันถูกใจเจ้า iPad2 ครับ ตอนนี้ผมจันใส่ Manual ไป เกือบสิบเล่มแล้ว นึกจะอ่านก็หยิบมาเปิดอ่านได้เลย ไม่ต้องไปค้นหนังสือในลังอีกแล้วครับ 8)อ้อผมสั่งจาก apple store เลยครับ ส่งถึงบ้านเลย ราคาก็เท่ากับที่ร้าน สลักข้อความหลังเครื่องให้ด้วยครับ 8)
ผิดกับผม สำหรับการใช้งานส่วนตัว ผมชอบ Android มากกว่า   แต่ยอมรับว่าทัชสกรีน apple เหนือชั้นกว่า Android จริง 8)

ถ้าเราไม่ลงนรก แล้วใครจะลงนรก

Offline bat

• bat
ผมเองก็เพิ่งจะถอย iPad 2 มาครับ ผมเองต่อต้าน Appleมาตลอด เพราะเคยไปต่อคิวซื้อiphone classicเป็นชั่วโมงๆที่นิวยอร์ค ปัจจุบันมันยังนอนทับกระดาษอยู่เลย ตั้งใจว่าจะไม่ซื้อของAppleอีกแต่พอมาได้ลอง Moto Xoom เทียบกับ iPad ผมดันถูกใจเจ้า iPad2 ครับ ตอนนี้ผมจันใส่ Manual ไป เกือบสิบเล่มแล้ว นึกจะอ่านก็หยิบมาเปิดอ่านได้เลย ไม่ต้องไปค้นหนังสือในลังอีกแล้วครับ อ้อผมสั่งจาก apple store เลยครับ ส่งถึงบ้านเลย ราคาก็เท่ากับที่ร้าน สลักข้อความหลังเครื่องให้ด้วยครับ

ผมพยามหาหนังสือที่เป็นภาษาไทย( ;) อังกฤษไม่แข็งแรง)  มาเก็บไว้ ในipad แต่ไม่เห็นมีเลยอ่ะ

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
เหรียญมีสองด้านครับ

ส่วนตัวผมชอบ Product Apple นะ แต่มันไม่เหมาะกันผม เพราะผมมีคอมหลายเครื่อง (ใครใช้ iOS แล้วมีคอมหลายเครื่องน่าจะรู้สึกเหมือนผมนะ เพราะมันจะ Sync กันไม่ได้ทั้งหมด)

ข้อสองคือผมฟังเพลง FLAC ที่ iTune เปิดไม่ได้ (แต่ GalaxyS เปิดได้ ไม่ต้องแปลง) และเพลง FLAC ผมเยอะมาก จนไม่สามารถ Convert เป็น AAC ได้หมด

ข้อสามหนังที่ผมมีเป็น MKV AVI และ MP4 (ทั้ง Hardsub และ Softsub ที่ GalaxyS เล่นและเปิด Sub ได้) แน่นอนว่า iOS เปิดไม่ได้

นั้นแหละครับเหตุผลของผม  :สำนึก:

ตอนนี้ Happy กับ Galaxy S (และ S2 ในอนาคต) มากๆ ส่วน Tablet ผมขอรอ HTC Flyer ก่อน เพราะผมชอบ 7" มากกว่า 10" ที่ผมรู้สึกว่าพกลำบากเกินไป

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline zaffy

• รุ่นรถ: Zafira 1.8CD
  • สีรถ : บรอนซ์
  • เครื่องยนต์: Z18XE
ผมเองก็เพิ่งจะถอย iPad 2 มาครับ ผมเองต่อต้าน Appleมาตลอด เพราะเคยไปต่อคิวซื้อiphone classicเป็นชั่วโมงๆที่นิวยอร์ค ปัจจุบันมันยังนอนทับกระดาษอยู่เลย ตั้งใจว่าจะไม่ซื้อของAppleอีกแต่พอมาได้ลอง Moto Xoom เทียบกับ iPad ผมดันถูกใจเจ้า iPad2 ครับ ตอนนี้ผมจันใส่ Manual ไป เกือบสิบเล่มแล้ว นึกจะอ่านก็หยิบมาเปิดอ่านได้เลย ไม่ต้องไปค้นหนังสือในลังอีกแล้วครับ อ้อผมสั่งจาก apple store เลยครับ ส่งถึงบ้านเลย ราคาก็เท่ากับที่ร้าน สลักข้อความหลังเครื่องให้ด้วยครับ

ผมพยามหาหนังสือที่เป็นภาษาไทย( ;) อังกฤษไม่แข็งแรง)  มาเก็บไว้ ในipad แต่ไม่เห็นมีเลยอ่ะ

ผมลง zhAke  กับ mars magazine ครับ  ;D   
ส่วนเพลงกับหนังผมไม่ค่อยได้ฟังหรือดูครับ งานนี้กะเอามาอ่านหนังสือโดยเฉพาะเลยครับ แต่ผมก็ไม่ชอบ apple ซึ่งคล้ายๆ sony คือ คุณต้องเป็นสาวก ต้องใช้โปรแกรมเฉพาะหรือถ้าจะเอาอะไรมาต่อพ่วงก็ต้องเป็นbrandเดียวกันเท่านั้น ซึ่งผมว่า ไม่แฟร์ครับ  :nono

ตอนนี้ผมจันใส่ Manual ไป เกือบสิบเล่มแล้ว นึกจะอ่านก็หยิบมาเปิดอ่านได้เลย ไม่ต้องไปค้นหนังสือในลังอีกแล้วครับ 8)
ตรงนี้แระแจ่มครับ เพราะหน้าจอของแม็ค มันใสและดูได้ทุกมุม ไม่มีมุมมืด
อย่าง iBook ของแม่บ้าน ก็เน้นเก็บรูป กะท่องเว็ป

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง