งานเข้าครับ คอยล์พังอีกละ

e20rrw · 5598

Offline e20rrw

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • Astra Van C16SE M/T สีบรอนส์เงินค๊าบ 08-5139-9555
ตอนเที่ยงไปทำธุระแถวเทพารักษ์ กำลังจะยูเทิร์นกลับรถ รถสะดุดเครื่องดับครับ กำลังม้วนเลยกินไปสองเลนครึ่งรถติดกันตรึม  ;D สตาร์ทอยู่พักไม่ติดครับ ตัดสินใจเข็นพอดีมีคนมาช่วยเลยง่ายหน่อย พอเข้าข้างทางลองสตาร์ทใหม่ก็ติดแบบรวยรินรอบเครื่องไม่ถึง 200 รอบ   :มั้ง: แล้วก็ดับ  :วิญญาณ: เอาแล้วครั้งนี้อยู่เทพารักษ์โทรหาคุณจี๊ดเหมือนเดิมเผื่อฟลุ๊คยังอยู่บ้าน  ;D ไม่อยู่ครับแต่ให้คำปรึกษาเป็นอย่างดี รอช่างแถวบ้านเอารถกระบะที่บ้านมาลากกลับ เปิดฝากระโปรงดูน้ำไม่หายครับไม่ใช่อาการประเก็นแตกเหมือนเดิมโล่งใจหน่อย  :D คิดว่าคอยล์พังแน่ครับ พอดีโทรหาพี่ยอดที่อยู่แถวแพรกษาใกล้ๆ กัน บอกว่ามีคอยล์ติดรถอยู่ตัวนึง เลยเอาเข้ามาให้ครับ เปลี่ยนคอยล์เสร็จสตาร์ทชึ่งเดียวติด  :haha ไม่ครับยังไม่จบ เดินเบาดับครับ ไฟเครื่องโชว์ แต่แก๊สไม่ดับสะดุดนิดหน่อย โทรไปหาช่างกรที่โคราชบอกให้ล้างไอเดิ้ลดู ถอดออกมาก็สกปรกนะ ล้างเสร็จไม่หาย  :shock: สุดท้ายได้ยินเสียงฟี้ๆ ตอนสตาร์ท สายยางแวคคั่มตรงปีกผีเสื้อหลุดครับ  :berserk ใส่เสร็จหายครับปกติ เฮ้อเดือนนี้น้องเปิ้ลทำผมตัวเบาเลยนะเนี่ย แต่สงสัยว่าทำไมรถผมกินคอยล์จัง ตั้งแต่ได้มาสองปี ตัวนี้ตัวที่ 4 แล้วครับ  :ไม่:  :sosad3

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ดวงไม่ดีมั๊งครับอาจารย์

สิ่งที่จะทำให้คอล์ยฯพังได้.....

ถ้าให้ผมเดา ก้อน่าจะมีอยู่เรื่องเดียว...ก้อคือเรื่องกระแสไฟ....

กระแสไฟเกิน... อาจจะด้วยสาเหตุ สายหัวเทียนรั่ว หรือ

สายสัญญาณด้านเข้า มันรั่ว อันนี้ก้อแล้วแต่...เดาได้ประมาณนี้อ่ะครับอาจารย์

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

• Astra Van C16SE M/T สีบรอนส์เงินค๊าบ 08-5139-9555
ดวงไม่ดีมั๊งครับอาจารย์

สิ่งที่จะทำให้คอล์ยฯพังได้.....

ถ้าให้ผมเดา ก้อน่าจะมีอยู่เรื่องเดียว...ก้อคือเรื่องกระแสไฟ....

กระแสไฟเกิน... อาจจะด้วยสาเหตุ สายหัวเทียนรั่ว หรือ

สายสัญญาณด้านเข้า มันรั่ว อันนี้ก้อแล้วแต่...เดาได้ประมาณนี้อ่ะครับอาจารย์
ขอบคุณนะครับพี่นพ เดี๋ยวมีโอกาสจะลองเช็คระบบไฟดูอีกทีอ่าครับ   :)

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ที่โคราช  ไแวะทำอะไรมานะครับ..หายไวไว ใช้เงินน้อยๆนะครับ อ.นัท

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ว่าแล้ว คอยล์ตัวนี้ หรือของ X16 หาไม่ยาก ราคาไม่แรงนะ.. มิอ 2 คุณชายมิตรเพิ่งปล่อยไปเอง 2พันหน่อยๆ
ถ้าผมยังไม่เปลี่ยน ก็จะเก็บสต๊อคแล้ว แต่เพิ่งเปลี่ยนก่อนออกไปติดแก๊ส ก็เลยไม่ฉนจาย..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ที่โคราช  ไแวะทำอะไรมานะครับ..หายไวไว ใช้เงินน้อยๆนะครับ อ.นัท
ประเก็นฝาสูบแตกครับพี่โทนี่  :cry3
ว่าแล้ว คอยล์ตัวนี้ หรือของ X16 หาไม่ยาก ราคาไม่แรงนะ.. มิอ 2 คุณชายมิตรเพิ่งปล่อยไปเอง 2พันหน่อยๆ
ถ้าผมยังไม่เปลี่ยน ก็จะเก็บสต๊อคแล้ว แต่เพิ่งเปลี่ยนก่อนออกไปติดแก๊ส ก็เลยไม่ฉนจาย..
ผมต้องหาติดท้ายรถไว้แล้วล่ะครับพี่นุ่น ปกติที่เคยเสียไฟมันหายไปแค่สูบเดียวพอวิ่งได้หน่อยครับ วันนี้เกเรมากต้องเข็นเลย อายเค้าอ่ะ  :haha

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ผมต้องหาติดท้ายรถไว้แล้วล่ะครับพี่นุ่น ปกติที่เคยเสียไฟมันหายไปแค่สูบเดียวพอวิ่งได้หน่อยครับ วันนี้เกเรมากต้องเข็นเลย อายเค้าอ่ะ  :haha

ขับรถอย่างพวกเราอย่าไปอายใครครับ  ถ้าขี้อายขับรถอย่างพวกเราไม่ได้ครับ  เพราะมันเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันแบบนี้ค่อนข้างบ่อยครับ  :haha :haha :haha :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline bat

• bat
เมื่อเย็นวางสายจากน้าหมอเสร็จก็เปิดฝารถตัวเอง ก็เพิ่งเห็น งานเกือบเข้า  :จุก:  ดีที่เปิดมาก่อน ประเก็นที่เพิ่งเปลี่ยนไม่นานผุซะละ เดี๋ยวคืนนี้ลงรูปให้ดู :sosad3                                           

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เมื่อเย็นวางสายจากน้าหมอเสร็จก็เปิดฝารถตัวเอง ก็เพิ่งเห็น งานเกือบเข้า  :จุก:  ดีที่เปิดมาก่อน ประเก็นที่เพิ่งเปลี่ยนไม่นานผุซะละ เดี๋ยวคืนนี้ลงรูปให้ดู :sosad3                                           

ทำเองได้จะแตกกี่ทีก็ไม่มีปัญหานี่ครับน้าบัติแค่ระวังเพลียหน่อยละกัน :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181

ทำเองได้จะแตกกี่ทีก็ไม่มีปัญหานี่ครับน้าบัติแค่ระวังเพลียหน่อยละกัน :P :P :P
แรกๆก็ทำเองเถอะครับ จะได้ชำนาญ  นานๆไปจะได้สอนคนอื่นได้..หลังๆก็ให้เขาทำเอง เราจะได้ไม่เพลีย :P :P :P

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline Oakbannoon

• ~Opel Astra inside Maha SaraKham~
แล้วตอนนี้เป็นงัยหายยังครับ

H S 4 V H B  144.400 ,145.7125 -Dup600

โ อ็ คไ ม่ใ ช่เ รือ เร่      เ ปิ้ น ก็ ไ ม่ ใช่ ลู ก ค้า อ ย่ าไห วหวั่น

เ ปิ้น เป็นใ คร ไม่ สำ คัญ   รู้ ว่าโอ็ค รักเปิ้น เท่านั้น   โอ็คสัญญา

Offline samrit_ad

• หนึ่งในใต้หล้า
  • เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
ที่บอกว่าเปลี่ยนไปแล้ว 4 ตัวนี่ของมือสองหรือของใหม่ครับ :มั้ง: ผมว่าตัวต่อไปหาของใหม่ใส่ดีกว่า สบายใจ ตัวเบาด้วย ;D

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ดีแล้วครับ ถ้าพังต่างจังหว้ดนะ งอก..........แน่ครับ ครู
 :sosad3

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline karnt

เอาใจช่วยครับ ของผมเคยพังปีก่อน โชคดีว่าเป็นที่เชียงใหม่และตอนจอดทานข้าวร้านเจ้าประจำ (พี่เจ้าของร้านขับไปส่งบ้าน รุ่งขึ้นโทรฯหาคุณต้น และได้ช่างเชษฐช่วยจัดการเปลี่ยนเอาตัวของแกให้ วันต่อมาให้แกเบิกตัวใหม่เปลี่ยนให้เรียบร้อย - ตัดสินใจกัดฟันเปลี่ยนของใหม่ GM ไปเพื่อความสบายใจ)

กานต์ครับขับ Astra van 8v. 1.6

ผมซ่อมรถไม่เป็น แต่ยินดีช่วยเหลือเพื่อนๆ ในเรื่องอื่นๆ เช่น จั๊มแบต บอกทาง พาไปอู่/แนะนำอู่ในพื้นที่ 080-222-5231 ถ้าไม่สะดวกรับสายจะโทรฯกลับนะครับ

Offline teeracha

• มีอะไรให้ช่วยก็โทรมา 081 2667768
 ;)คัน van 16V ผมก็เปลี่ยนของใหม่แท้ครับ เปลี่ยนของมื่อสองมันเสี่ยง
ส่วนของมือสองมีได้ราคาซื้อไม่แพงมากก็ซื้อเก็บครับ

ของแท้จำไม่ผิด 7พันกว่า

ที่บอกว่าเปลี่ยนไปแล้ว 4 ตัวนี่ของมือสองหรือของใหม่ครับ :มั้ง: ผมว่าตัวต่อไปหาของใหม่ใส่ดีกว่า สบายใจ ตัวเบาด้วย ;D
ติดรถมาพังไป 1 ครับ ตัวที่ 2 ซื้อของเทียบครับ เมเย่อไรเนี่ยครับที่วรจักร 3,500 บาท ไม่ถึง 6 เดือนพัง ตัวที่ 3 ได้มาจากพี่กุ้งครับอันนี้ไปปล้นมาที่อู่พี่เอกแถวบางพลี เห็นเครื่องพี่กุ้งถอดอยู่ ใช้นานหน่อยครับปีกว่าๆ อันนี้ 1,500 :haha ตัวที่ 4 เมื่อวานครับพี่ยอดซื้อติดรถไว้ เอามาให้ผมที่อู่ครับ อันนี้ก็มือสองอ่ะครับ  :หึหึ:
ผมต้องหาติดท้ายรถไว้แล้วล่ะครับพี่นุ่น ปกติที่เคยเสียไฟมันหายไปแค่สูบเดียวพอวิ่งได้หน่อยครับ วันนี้เกเรมากต้องเข็นเลย อายเค้าอ่ะ  :haha

ขับรถอย่างพวกเราอย่าไปอายใครครับ  ถ้าขี้อายขับรถอย่างพวกเราไม่ได้ครับ  เพราะมันเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันแบบนี้ค่อนข้างบ่อยครับ  :haha :haha :haha :P :P :P
รถคงงอนผมอ่ะครับน้าหมอคุยกับน้าหมอว่าจะไปซื้อกล้องใหม่ เลยบอกว่าอย่าไปซื้อเลยมาซื้อคอยล์ก่อน  ;D
;)คัน van 16V ผมก็เปลี่ยนของใหม่แท้ครับ เปลี่ยนของมื่อสองมันเสี่ยง
ส่วนของมือสองมีได้ราคาซื้อไม่แพงมากก็ซื้อเก็บครับ

อ.หน่าครับเห็นราคาแล้วผมแทบจะเป็นลมครับของใหม่  :หนาว:

เอาใจช่วยครับ ของผมเคยพังปีก่อน โชคดีว่าเป็นที่เชียงใหม่และตอนจอดทานข้าวร้านเจ้าประจำ (พี่เจ้าของร้านขับไปส่งบ้าน รุ่งขึ้นโทรฯหาคุณต้น และได้ช่างเชษฐช่วยจัดการเปลี่ยนเอาตัวของแกให้ วันต่อมาให้แกเบิกตัวใหม่เปลี่ยนให้เรียบร้อย - ตัดสินใจกัดฟันเปลี่ยนของใหม่ GM ไปเพื่อความสบายใจ)
โชคดีนะครับที่ยังอยู่ใกล้ช่างครับ แถมยังเจอเพื่อนสมาชิกที่คอยช่วยเหลือ ผมรอดตายเพราะพี่ๆ เพื่อนๆ ในเวบนี้หลายครั้งแล้วครับ :)

ดีแล้วครับ ถ้าพังต่างจังหว้ดนะ งอก..........แน่ครับ ครู
 :sosad3
ประเก็นฝาสูบแตกที่ผ่านมานี่แถวไร่มันเลยครับที่โคราชดีนะครับเป็นตอนเช้า กลางคืนผมแย่แน่ๆ เลย ประสบการณ์ไกลบ้านเลยครับครั้งนี้  :'(

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp

นู๋แดงก็คบกะของใหม่แกะกล่อง เปลี่ยนเมื่อต้นปี 53 จากอู่สิน 8พันถ้วนครับ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline 2000ips

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขอพลังจงสถิตกับท่าน

นู๋แดงก็คบกะของใหม่แกะกล่อง เปลี่ยนเมื่อต้นปี 53 จากอู่สิน 8พันถ้วนครับ

ราคาแรงกว่า ไดเร็คคอล์ยของ x18xe  zafira อีก
 :ice :cry3 :cry3

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

Offline panyatu

• No.: 52 (ยังไม่ได้ไปรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: Astra Van 16V 1600
  • สีรถ : สีขาว
  • เครื่องยนต์: X16EXL
ช่วงนี้พังกันเยอะแหะ ;) ;)

....................................................

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง