.. สำหรับคนที่มองหาบ้านใหม่

PeeSard · 1871

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*

ประกาศขายบ้านไม้สักทรงไทยประยุค บ้านสวยมากเพิ่งปลุกได้ไม่ก็ปีครับ
ขายราคานี้ถูกที่สุดแล้วครับในแบบบ้านเดียวกัน
บ้าน 2 ชั้น เสาไม้ซุงใหญ่มากครับ ราคานี้ถือว่าไม่แพงจริงๆครับเฉพาะมูลค่าของไม้สักยังไม่รวมค่า
ปลูกสร้างก็ 10กว่าล้านขึ้นไปแล้วครับ..ให้มาคำนวนดูไม้ในบ้านได้เลยครับ จะรื้อไปปลูกใหม่ที่ไหนก็ได้ครับ
บ้านไม้ทรงคุณค่า...และมีอายุยาวนาน ....ขายราคา 15 ล้าน...ราคานี้ไม่แพงครับ
ไม่ลดแล้วนะครับ ขายพร้อมที่ดิน 2ไร่เศษ (ไม่รับนายหน้านะครับ)
ขนาดของไม้ที่ใช้สร้างครับ
ตัวบ้านกว้าง 17.5 เมตร ยาว 17.5 เมตร ไม้พื้นหน้า 12 หนา 2 นิ้ว ยาว 6ศอก
ไม้ฝาหน้า 12 1นิ้ว ยาว 7 ศอก เสาไม้ซุงรอบวง 20-30 นิ้ว มีทั้งหมด 35 ต้น
ไม้บรรไดหน้า 20 หนา 3 ทุกแผ่น ประตูหน้าต่างหน้า 30 หน้า 3 ยาว 2.50
เพดานและตัวบ้านทั้งหมดตกแต่งด้วยไม้สักทั้งหมด มี 4 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ
เบอร์ติดต่อครับ.........0817467636,0866726685

ราคา : 15,000,000 บาท  ถูกกว่า Fer อีกเน้าะ..

(จาก : พันทิพ)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
บ้านทางเหนือแน่ๆ ทรงแบบนี้ จะสวยก็ไม่สวย จะใหม่ก็ไม่ใหม่  :(

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ถ้าทำจานดาวเทียมเป็นไม้สักหล่ะก็ แหล่มเลย ;)

www.opel.in.th

089-7015533

ถ้าทำจานดาวเทียมเป็นไม้สักหล่ะก็ แหล่มเลย ;)

แกทำขายดิเต้ ฝานไม้บางๆ แล้วก่ดัด เอามาประกอบกัน ก่เปนวงกลม..แกรวยแน่ !!

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline Omega VIP

แกทำขายดิเต้ ฝานไม้บางๆ แล้วก่ดัด เอามาประกอบกัน ก่เปนวงกลม..แกรวยแน่ !!

กิ๊กป๋มมันกล้าคิด  กล้าทำ ครับ :หึหึ: :หึหึ: :หึหึ:

Offline มะนาวเปรี้ยวปี๊ด

• หนึ่งในใต้หล้า
    • อร่อยจัง (^^  )
 ;) อุ้ย . .  ฝากด้วยหลังหนึ่งได้มั้ยคะ  อิอิ
เป็นบ้านกึ่งไม้สักค่ะ . . เฟอนิเจอร์ภายในก็เป็นไม้สักเหมือนกัน
(เอ่อแต่คงไม่เยอะเท่าหลังข้างบนมั้ง)

1,740 ตารางเมตร
4 Bedrooms  /  3 Bathrooms  /  Living room  / Office room
Maid’s room  /  Big Kitchen  /  Laundry Area  /  Storage room
Double Garage  and small pool

เจ้าของขายเองค่ะ . . . อิอิ  อยากซื้อไว้ติดต่อมาเลย ไม่แพงด้วยอะ

อ่อ . . บรรยากาศดี วิวทุ่งนา อิอิ

;) อุ้ย . .  ฝากด้วยหลังหนึ่งได้มั้ยคะ  อิอิ
เจ้าของขายเองค่ะ . . . อิอิ  อยากซื้อไว้ติดต่อมาเลย ไม่แพงด้วยอะ

อ่อ . . บรรยากาศดี วิวทุ่งนา อิอิ

อืม.. มีที่กางเต้นท์ด้วย หรือเอาไว้จอดรถมิตติ้งกันดี.. :มั้ง:

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
15 ล้านนี่อยู่แถวไหนเนี่ยยยยยยยยย~

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
ผมโทรไปเบอร์แรก ไปเจอคนลำปาง เขาไม่รู้เรื่องเลย ครับ  อาจจะประกาศขายนานมาแล้ว และคนขายก็เลิกใช้เบอร์ไปแล้ว..

โทรไปเบอร์ที่ 2 เจอคุณพิสิทธิ์ เจ้าของเบอร์ และเป็นน้องชายของเจ้าของเดิมของบ้านนี้ครับ
ตอนประกาศขาย (ประมาณ พ.ค. 50) จะขาย 15ล้าน แต่ร้อนเงิน และมีฝรั่ง + เมียไทย มาขอซื้อ 8 ล้าน ก็ขายไปเพราะร้อนเงิน
ที่ว่าร้อนเงิน คือ ว่า บ้านนี้จริงๆแล้ว เป็นของพี่ชายคุณพิสิทธ์ เพิ่งตายไป เหลือบ้านเป็นมรดก ด้วยความที่ไม่มีครอบครัว น้องๆ(รวมคุณพิสิทธิ์) ก็เลยอยากขายเอาตังค์มาแบ่งกัน..ก็เลยขาย 8 ล้าน

ต่อมา..ตอนนี้..ฝรั่งตาย  เมียก็เลยเริ่มอยากขาย ซึ่งตั้งใจขาย 11 ล้าน(กะ กำไร 3 ล้านว่างงั้น)
ตอนนี้ เมียฝรั่งก็ไม่ได้อยู่บ้านหลังนี้..ให้ลูกจ้าง..เฝ้าบ้านให้...ปรากฏ คนสบายคือลูกจ้าง(คนเฝ้าบ้าน)

เรื่องมันก็เป้นเช่นนี้ครับ
« Last Edit: 22 May 2009, 19:36 by thiratoon »

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง