ฝากตัวด้วยคะ มือใหม่หัดขับคะ

tida · 3044

Offline tida

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :วิญญาณ:  มือใหม่หัดขับ  ซื้อมาได้ 5 วันคะ  เป็น ASTRA VAN  เครื่อง 1600  อีดค เทค ออโต ติดแก้สแล้ว
  กล้าๆ กลัว ๆ อยู่เหมือนกัน ตอนตัดสินใจซื้อ  คนค้านเยาะกว่าคนสนับสนุน   จนต้องเข้ามาสมัครหากำลังใจเวปนี้    ขอกำลังด้วยคะ
**  ขอคำแนะนำเรื่องการดูแลรักษา ผู้รู้ทุกท่านช่วยแนะนำด้วยคะ  เป็นข้อเลยคะ  ...ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยคะ

Offline mit

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
ยินดีต้อนรับครับ ขับ corsa 5d at ครับ........

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ยินดีด้วยจ้า
ปีสาด คอร์ซ่า Gsi 1600 16V แท้ๆ แต่เน่าๆ จ้ะ

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline Kaset

• รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
ยินดีต้อนรับครับ ว่าแต่  อยู่แถวไหนครับเนี่ย  :)

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline bassoat

• ผู้เยี่ยมยุทธ
เป็นเรื่องธรรมดาครับ เวลาซื้อรถมือ 2 แล้วมีคนค้าน เพราะ เขาเลือกจำแต่ประสบการณ์ที่ไม่ค่อยจะดีกับรถมือ 2

แต่ที่นี่มันมีแต่เรื่องดีๆให้จดจำครับ  ;D

มาเป็นแนวร่วมให้ครับ

ใครไปดูรถให้เน้อ.......ตอนซื้อ  :pray

Offline khomsan

ยินดีต้อนรับ  และยินดีด้วยครับ  ที่ขับแอสตร้าแวน  ได้มาแล้วถึงรถเราจะมือสอง  เราก้อมานับหนึ่งให้เป็นหนึ่งในใจเราได้ครับ  เริ่มแรกก้อนำรถไปเปลี่ยนถ่ายของเหลวทั้งหมดเลยนะครับ  ยกเว้นน้ำมันเบนชิลกะแก๊สนะ  จากนั้นก้อพวกสายพานต่างๆ  ลูกรอก  ปั้มน้ำ  แค่เนี้ยก้อขับใช้งานไปได้อีกยาวครับ :) :) :)

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline Osaint

• ToT ซ่าไม่เลือกที่
  • No.: 77
  • รุ่นรถ: CORSA
  • สีรถ : ORANGE
  • เครื่องยนต์: 1400
ยินดีต้อนรับครับ   ใช้ไปขับไปเดี๋ยวก็ชินครับ  :P

0 8 8 3 6 1 9 3 9 7

Offline astra_pop

• นักรบพเนจร
  • **
  • ความพยายามคือการเริ่มต้นที่ดีที่สุด
ยินดีต้อนรับครับ อ่านกระทู้ที่แจ้งปัญหาตามรุ่นที่ใช้เยอะๆครับ จะได้ทราบอาการเบื้องต้นและวิธีแก้ปัญหาล่วงหน้า

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เตรียมอุปกรณ์ กรรไกร รถตัดหญ้า คราด ให้พร้อมครับ คาดว่าหญ้าสูงท่วมหัวแน่นอน  ;) ;) ;)   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline แบงก์

• corsa b ใช้ดี....จึงบอกเพื่อน
ยินดีต้อนรับครับ

Offline NONGG2500

• BAN!!!!!
 :alone :alone :alone

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ

รถสีอะไรครับ ปีไหนรึครับ

สุดท้ายเกียร์ไรหรือครับ (ยากรู้เฉยๆ  ;))

:มั้ง: :มั้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :P :P

บุคคลนี้ได้ถูก BAN อย่างถาวร  เพราะได้   "ก่อความวุ่นวายในเวบ"   ท่านใดเคยซื้อของ หรือ กระทำการใดๆ กับบุคคลนี้ ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆ กับเวบทั้งสิ้น

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
:alone :alone :alone

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ

รถสีอะไรครับ ปีไหนรึครับ

สุดท้ายเกียร์ไรหรือครับ (ยากรู้เฉยๆ  ;))

:มั้ง: :มั้ง: :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง: :P :P

มาบอกเฉยๆว่ารถของป้าเค้าเกียร์อะไรไม่รู้แต่ของผมเกียร์มัวร์ครับลุงโหน่ง  :) :) :)  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
astra-vanเหมือนกัน นิวาสสถานภูเก็ตครับ..............

ปัญหาไม่เยอะหรอก ถ้าเสียแล้วเข้าอู่-หาอะไหล่ถูกที่ ไม่งั้นยาว..........

ตอนนี้สภาพช่วงล่าง-เครื่อง-เกียร์ดี ก็เข้าไปบำรุงฉีดไขข้อช่วงล่าง-ให้อาหารเหลวใหม่ๆ

ล้วงพุงเปลี่ยนสายพานราวลิ้น+สายพานเครื่อง1ชุดใหญ่

เป็นทางเลือกในการนับหนึ่งที่เรา

อย่าลืมจดเลขไมล์ไว้ด้วย............ให้ดีทำปูมประจำรถซักเล่ม..........

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ยินดีครับ
5d corsa ของผมคนที่ค้านค้านเยาะดี แต่คนที่ค้านมาขอลองขับ 8) จะขอซื้อต่อเลยงง กับคนที่ไม่เคยใช้ opel

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
ยินดีต้อนรับค่ะ จอยขับ Astra Van 1.6V Ecotec ติดแก๊ส Fix Mix ค่ะ
อยู่แถวๆ เกษตร-นวมินทร์นะคะ มีอะไรก็สอบถามได้เลยค่ะ เพื่อนๆ ขับ Astra กันหลายคนเลยค่ะ

วิธีการดูแลรักษาเบื้องต้นเลย คือ
1. เอาแก๊สไปตรวจเช็คทุก 3 เดือน ถ้าหลังจากซื้อมายังไม่ได้ตรวจเลย รีบเอาเข้าไปดูก่อนนะคะ
2. ระบบของเหลวต่างๆ น้ำมันเครื่อง น้ำมันพาวเวอร์ น้ำมันเบรค น้ำมันเกียร์
3. ปริมาณน้ำต่างๆ เช่น แบตเตอร์รี่ น้ำในหม้อน้ำ น้ำในกระปุกฉีดน้ำฝน
4. ช่วงล่างและยาง หมั่นฟังเสียงประหลาดนะคะ สังเกตอาการแปลกๆ

ที่พิมพ์มาทั้งหมดก็ไม่ได้ทำเองหรอกค่ะ เอาเข้าอู่ ละก้อมีเพื่อนๆ ช่วยกันดูค่ะ

:-[   :-[

Offline rmphuket

:ตาปิ้ง:อิจฉาจัง อยากได้แอสต้าแวนอยู่พอดี....แต่ดันไปได้ คอซ่า 5 ประตูมาอีกคัน....ยินดีต้อนรับครับ.... :P

Offline Spisit2493

• โทร 085 534 1078
  • รุ่นรถ: Opel Corsa Gsi Zafira
  • สีรถ : Blue Green
  • เครื่องยนต์: X14XE Auto 2.2
ยินดีด้วยครับ
ทำตามที่เพื่อนสมาชิกแนะนำอย่างเคร่งครัดแล้วจะมีความสุขกับ Opel ครับ

Offline SaMaNTa

• ขอให้พ่อหลวง ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน
ยินดีต้อนรับค่า

ขับ Corsa 5 d /Auto สีเหลืองตามรูปเป๊ะค่า เข้ามาให้กำลังใจค่า ส่วนเรื่องการบำรุงรักษาตามน้องจอยได้เลยค่า

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
มีปัญหาอะไรก็โทรมานะคัรบ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline PaNg2PoNg

• s_rungsak@hotmail.com
  • รุ่นรถ: Astra 5 Doors & D Max CAB 4 Hi Lander
  • สีรถ : Bronze เงินทั้ง 2 คัน
  • เครื่องยนต์: Opel 1.6 8V &  D Max 2500 Ddi
เตรียมอุปกรณ์ กรรไกร รถตัดหญ้า คราด ให้พร้อมครับ คาดว่าหญ้าสูงท่วมหัวแน่นอน  ;) ;) ;)   :P :P :P

จะให้ง่าย จดเบอร์โทรหนุ่มๆ ในนี้ ง่ายกว่ามั้ย 555

ยังไงก็ยินดีต้อนรับครับ ผมขับ Astra 5 ประตูขับ

"น้องงอแง" Astra 8V (C16SE) รถเดิมๆ จอดอู่มากกว่าบ้าน

Offline tida

• *
 :giveme   ขอบคุณนักนักเจ้า   จากสาวเจียงใหม่   และขอใช้บริการทันที   เรื่องก็มีอยู่ว่า   เวลารถวิ่งและเปิดแอร์   เครื่องจะอืดๆ คะ     แก้อย่างไรดีคะ   

Offline youth

• Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
 :)ยินดีต้อนรับครับ 

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ยินดีต้อนรับครับ

อ่า เอาเข้าไปให้พี่เชษ หรือพี่เต้ย ดูดีกว่านะครับ อาจจะ มีสายอะไรหลุดฮะ นิดๆหน่อยๆไม่คิดตังหรอกครับ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline keng_112

แอสตร้าแวน เป็นรถที่เหมาะกับหารใช้งานได้หลายรูปแบบ ไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไป ใช้ในเมืองสบายๆ ออกต่างจ. พอได้ครับ ผมก็ชอบขับเจ้าแอสตร้าแวนในกรุงเทพใส่ของได้คล่องตัวพอสมควรครับ เรื่องซ่อมก็ลงทุนหน่อย หาอู่ตามที่เพื่อนๆในเวบใช้ แล้วก็เปลี่ยนได้เปลี่ยนครับอย่าคิดว่าเอาถูกไว้ก่อนครับ รวมๆผมว่าก็ไม่ได้ซ่อมแพงอะไรมากมาย

Offline Oz_Non

• VIP's Member
  • 089-668 8878
    • www.puworldphone.com
ยินดีต้อนรับครับ  :D :D

be a nice guy & wish everybody be happy in OPEL

Offline searsaming

• *
  • รุ่นรถ: Astra 1.6 Si
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: 1.6 8v
ยินดีต้อนรับครับ astra เช่นกัน
มีช่างส่วนตัวแล้ว  สบายใจ ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง