ออกตัวสั่นเป็นเจ้าเข้า

konmaidee · 3711

Offline konmaidee

• นักรบพเนจร
  • **
  • My Way My Corsa
Opel corsa 3D. เครื่องเดิม1.4-8 v.เกียร์ธรรมดา :สำนึก:

ออกตัวสั่นมากๆดับไฟแดงหลายครั้งแล้ว :please:

อยากทราบว่าไครเคยเป็นบ้าง?ครั้บ :sosad3

แล้วเกิดจากอะไร? :-\

ซ่อมจ่ายเท่าไหร่? :omg: :cry3

ขอบคุณครั้บ :sorry

My way

is

MyCorsa

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
เครื่องตอนเดินเบามันติดครบทุกสูบเปล่าครับ

Offline อยากข้าม

• **
แผ่นครัชไม่เรียบหรือหวีครัชสึกรึป่าว

Offline HS6GYB

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • No.: 252
  • รุ่นรถ: corsa
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 14nz
ของผมเวลาเข้าเกียร์ทีไรเป็นเกียร์สามทุกที ออกตัวสั่นต้องเลียคลัชออก พอรู้ว่าไม่ใช่ออกเกียร์หนึ่ง เลยลองผลักไปขืนไว้แล้วเข้าเกียร์ทีนี้เลยรู้ว่า แบ่งคันเกียร์ไปทางด้านเกียร์หนึ่งมากเกิน ทำให้ต้องผลักและขืนไว้ตอนดันขึ้นเกียร์ ไม่งั้นจะเป็นเกียร์สามทุกครั้ง ตอนนี้แบ่งแล้วและใช้ได้เป็นปกติแล้วครับ

Offline konmaidee

• **
  • My Way My Corsa
เครื่องเดินเบาเดินเรียบดีครั้บ

ครัชเพิ่งเปลี่ยนไหม่ทั้งชุด ปลายปีที่แล้ว

ถามช่างเขาบอกว่าไปเช็คฝาจานจ่ายดูก่อน?

My way

is

MyCorsa

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
อยากลองขับอ่ะครับ แบบนี้บอกยาก   อาการนี้เป็นทั้ง gas ทั้งน้ำมันใช่มั้ยครับ

สั่นเนี่ย มือจับที่คันเกีย มันกระตุก มั้ย

แล้วสั่นเนี่ย พวกมาลัยสะเทือนหรือ เบาะสะเทือนครับ

หรือว่าเครื่องโยนตัวจนดับไปเลย

ผมเคยเจออาการเพี้ยนๆ แบบนี้ในรถพี่ท่านนึงนะ   ยางแท่นเกียใต้ท้องรถขาด  เพลามันเบี้ยวผิดตำแหน่ง พอออกตัวมันขบจนฝืดแล้วก็กระตุกดับ

ใหนจะรถบอม  ออกตัวยากมาก ก ก ก   กระตุกหงึก ๆ ๆ ๆ   นึกว่าครัช  ปรากฏว่าเฟืองเกียไป <<<  อันนี้ไม่แน่ใจต้องให้บอมมาตอบ

และเพี้ยนอย่างสุดท้าย  หัวเทียนง่อย <<< เจอที่รถเชอรี่

หรือไม่ก็สายหัวเทียนครับ

อาการที่เพี้ยนๆที่ผมบอก 4 กรณีเนี่ย รอบเดินเบานิ่งกิ้กเลย

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
มันบ่งบอกว่า....

ไม่มีการชดเชยรอบ เมื่อเครื่องยนต์มีภาระโหลดมากขึ้น

ประมาณนั้นครับ  :มั้ง:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
มันบ่งบอกว่า....

ไม่มีการชดเชยรอบ เมื่อเครื่องยนต์มีภาระโหลดมากขึ้น

ประมาณนั้นครับ  :มั้ง:

แวคคัมรั่วหรอพี่???

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
ของผมเวลาเข้าเกียร์ทีไรเป็นเกียร์สามทุกที ออกตัวสั่นต้องเลียคลัชออก พอรู้ว่าไม่ใช่ออกเกียร์หนึ่ง เลยลองผลักไปขืนไว้แล้วเข้าเกียร์ทีนี้เลยรู้ว่า แบ่งคันเกียร์ไปทางด้านเกียร์หนึ่งมากเกิน ทำให้ต้องผลักและขืนไว้ตอนดันขึ้นเกียร์ ไม่งั้นจะเป็นเกียร์สามทุกครั้ง ตอนนี้แบ่งแล้วและใช้ได้เป็นปกติแล้วครับ

อาการนี้บู๊ชเกียร์แตกครับ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline peppy

• No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
ถามต่อด้วยครับ

เป็นเหมือนกันออกตัวแล้วกระตุ้ก ดุ๊กดิ๊ก อารมณ์เหมือนไอเดิ๊นไม่ช่วยเครื่องไรงั้น เสียงเครื่องเหมือนเดินไม่เต็ม เร่งแล้วอั้นๆ บางที่มีตดด้วยอ่ะ รถผมไม่มีแก๊ซนะครับ
ตอนออกตัวนี้เป็นบางครั้ง

ขอบคุณครับ

Offline โกฮัง

• **
  • No.: 120
  • รุ่นรถ: CORSA  5 D   M/T
  • สีรถ : เขียวเก่า
  • เครื่องยนต์: C14NZ      เหลือ  45 แรง
เป็นที่แผ่นคลัช,,,ถ้าคลัชเปียกน้ำเมื่อไรจะเป็นเมื่อนั้นครับ....เปลี่ยนแต่แผ่นคลัชหรือเปล่า....

Offline mit

• ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
พอออกตัวแล้ว วิ่งฉิวเลยใช้มัยครับ เวลาออกตัว มี สำลัก ตด จาม อะรัยประมาณนี้ครับ....
สายหัวเทียนมีไฟ"รั่ว"หรือ"ขาดใน :หนาว: ครับ เปลี่ยน 4 เส้นเลยครับ...

* อาการ เดินเบาเครื่องนิ่ง เร่งเครื่องออกตัว สำลักไปได้(สั่นเหมือนจะดับ) ออกตัว จาม+ตด รถดับ สตา..ติด....วิ่งได้ งงมั้ยครับ... :pray

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

เดียวลองจัดชุดสายหัวเทียนหน่อยดีกว่า :)

Offline mod...kub

• Nine foul. . . Nine life
อีกจุดนึงที่ผมเองก็เคยเจอมาครับคือออกตัวแล้วสั่น แต่พอออกไปได้ก็ปกติ คือ  ยางแท่นเครื่องขาดครับ ลองcheckดูก่อนก็ได้ครับ

มาเพิ่มฮ่ะ

เมื่อวานเอารถไปเช็คดู เจอ ตัวการแล้ว

เป็นหัวเทียนสูบสาม ขันไม่แน่น ขันปุ๊ปหายปั้ป รอดูอาการอีกสองสามวันว่าหายแน่นอนไหม

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง