มีโครงการจะทำแบบนี้........

jadenipat · 2811

Offline jadenipat

• หนึ่งในใต้หล้า
มีแผนการจะสั่งทำแบบนี้ขึ้นมาครับผม อยากขอความเห็นในเรื่องรูปแบบ

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
เป็นเรซินสติกเกอร์หรือเปล่าครับ น่าจะเริ่มต้นเป็นหลักร้อยชิ้น แต่ขนาดของสตมจะเล็กกว่าที่ 52mm.

กำลังติดต่อกับผู้ผลิตอยู่ครับ เบื้องต้น

เป็น PVC sticker ทนแดด ทนฝน เคลือบเรซิ่นใส เงา

ยังไม่ได้รับคำตอบในเรื่องราคา สั่งเยอะคาจว่าจะได้ถูกลง

ถ้าสั่งให้ล้อ 10 ชุดก็ 40 ดวง

ถ้าสั่งให้ล้อ 20 ชุดก็ 80 ดวง

ถ้าสั่งให้ล้อ 30 ชุดก็ 120 ดวง

ผมไม่แน่ใจว่าจะมีสมาชิกล้อสไตทเมสซักเพียงใด เดียวเหลือเยอะ

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหอะๆ ยากไปไหมครับ
ไปหาแสตนเลส DIE CUT ตามขนาดที่ต้องการ
ไปยิ่งเรเซอร์ ชุด นึงไม่กี่ตัง ดูดีกว่า สติกเกอร์ นูนเยะครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

เหอะๆ ยากไปไหมครับ
ไปหาแสตนเลส DIE CUT ตามขนาดที่ต้องการ
ไปยิ่งเรเซอร์ ชุด นึงไม่กี่ตัง ดูดีกว่า สติกเกอร์ นูนเยะครับ
ทำไงงะ มีตัวอย่างไหม

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เหมือนพวกกุญแจนะครับ แต่ต้องไปหาฝาครอบแบบเรียบมากก่อน
แบบก็เหมือนที่พี่เอามาให้ดูเหละครับเหอะๆ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

เหมือนพวกกุญแจนะครับ แต่ต้องไปหาฝาครอบแบบเรียบมากก่อน
แบบก็เหมือนที่พี่เอามาให้ดูเหละครับเหอะๆ

อ๋อรู้แล้ว ไอ้ที่เค้าแกะสลักตัวอักษรลงบนแผ่น tag เป็นยิงเลเซอร์

แล้วก็ต้องเอาไปเคลือบเรซิ่นอีกทีนึงละซิ

น่าจะดูดีนะแต่ละควบคุมสียังไง พื้นต้องสีดำ แล้วยิงสีดำออก ใช่ไหม

เรื่องราคาน่าจะสูงที่แผ่นอลูมีเนียม

Offline GSI GODZILA

ฝาปิดแบบนี้น้าขาวใส่อยู่คับลองปรึกษาดู

ฝาปิดแบบนี้น้าขาวใส่อยู่คับลองปรึกษาดู
ดีเลยครับเดียวปรึกษาแกดีก่า

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
ผมเคยฝากน้าขาวทำ4อัน พันกว่าบาทครับ

www.opel.in.th

089-7015533

Offline kastra

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
ผมเคยฝากน้าขาวทำ4อัน พันกว่าบาทครับ

แฮะๆ เพิ่งเอาไปทำเมื่อวาน วันที่ 10 ได้ของ
เสร็จแล้วจะรีบส่งไปให้

ดีเลยครับเดียวปรึกษาแกดีก่า

วันเสาร์ถ้าว่างจะเอาไปให้ดู

อยากเห็นบ้างครับผมน้าขาว

Offline Mr.T

• รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV

แฮะๆ เพิ่งเอาไปทำเมื่อวาน วันที่ 10 ได้ของ
เสร็จแล้วจะรีบส่งไปให้

น้าขาวครับ อย่าลืมกระจังหน้าผมด้วยนะครับ :lovelove

www.opel.in.th

089-7015533

น้าขาวถ้าวันที่2 ว่างแววๆมานะครับอยากเห็นถ้าจะหลายคนเหอะๆ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
น้าขาวถ้าวันที่2 ว่างแววๆมานะครับอยากเห็นถ้าจะหลายคนเหอะๆ

สำหรับผมไม่อยากเห็นของครับไม่เอามาก็ไม่เป็นไร แต่อยากเจอน้าขาวครับ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

สำหรับผมไม่อยากเห็นของครับไม่เอามาก็ไม่เป็นไร แต่อยากเจอน้าขาวครับ :P :P :P

ได้เจอน้าหมอตัวเป็นๆแล้ว หนุ่มกว่าในเวปเยอะ แต่ได้คุยนิดเดียว เสียดาย

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

ได้เจอน้าหมอตัวเป็นๆแล้ว หนุ่มกว่าในเวปเยอะ แต่ได้คุยนิดเดียว เสียดาย

แหม....งานนี้ใครไม่มาเสียดายแย่เลย เจอทั้งลุงขาว น้าหนุ่ย และรุ่นใหญ่ๆอีกหลายท่านคุ้มจริงๆ  เสียดายได้คุยกันน้อยไปหน่อยครับต้องแต๊ดแต๋ไปโม้โต๊ะนูนโต๊ะนี้เรื่อยเปื่อยไม่ค่อยได้หม่ำอะไรกลับบ้านมาเล่นมาม่าจำโบ้ไปอีกห่อนุงครับ  ลุงขาวก็ดูหนุ่มกว่าในภาพเยอะเหมือนกันครับ  ;) ;) ;) :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง