[ Corsa ] i Noww......รายงานตัวคร้าบบบ....

Korza · 63958

Offline Mr.T

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • รุ่นรถ: Astra Caravan
  • สีรถ : Blond
  • เครื่องยนต์: X20XEV
Reply #30 on: 24 Jun 2009, 23:23
สวยจังครับ อยากได้ไฟหน้ามั่งจัง

ใส่แล้วสว่างกว่าโคมแต่งอันเดิมมั๊ยคับ :)

www.opel.in.th

089-7015533

Offline Korza

Reply #31 on: 25 Jun 2009, 00:46
สวยจังครับ อยากได้ไฟหน้ามั่งจัง

ใส่แล้วสว่างกว่าโคมแต่งอันเดิมมั๊ยคับ :)

ยังไม่ได้ลองครับ แต่คิดว่าน่าจะสว่างเท่าโคมธรรมดา้เพราะเำพิ่งได้Phillips XTreme จากคุณJeedzมาคับ ตอนนี้ยังอยู่ที่อู่พี่สินวางเครื่องอยู่
ทำสี2K 15,000 ครับ บวกค่ามุำกน้ำเงิน 1,500 และเบียร์อีกหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆลัง ที่แยกหนองจอกครับ ประมาณ1เดือนครับ

Offline umgsi

• นักรบพเนจร
  • **
Reply #32 on: 27 Jun 2009, 06:07
 :)  ของแต่งตรึมอย่างนี้ออกมาสวยแน่นอนครับ มารอชมด้วยคน  อ้อ ท่านนุ่นครับ ลิ้นหน้าของผม เจอลูกระนาดในซอย  :please:เสียดสีบ่อย ๆ ตอนนี้ชักจะเยินกลับเยอรมันแล้วครับเลยจะหาใหม่มาเปลี่ยนให้นันดูดีหน่อยครับ

Offline Blackhole

• หนึ่งในใต้หล้า
Reply #33 on: 27 Jun 2009, 10:24
วางเครื่องเสร็จแล้ว ถ่ายรูปมาโชว์อีกนะครับ

Offline ป๊ะเปิ้น

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
Reply #34 on: 08 Jul 2009, 08:57
รถน่ารักจัง ...  :-*

ไฟสวยได้อีก  :-[

[  P a '  ?  :  P r ^ R  n  :  3 2 1 7 ]

ไ ส บ า บ า ก ล่ า ว ไ ว้ ว่ า   " บ า ง ค รั้ ง ก า ร รั ก ค น ที่ เ ข า รั ก เ ร า ก็ ไ ม่ จํ า เ ป็ น ต้ อ ง ดี เ ส ม อ ไ ป "

หลังจากไปอยู่นอกบ้านมาหลายเดือน อู่พี่สิน อู่สี กลับไปอู่ำพี่สินอีก วันนี้ไปเอากลับมาบ้านแล้วคับ กระเป๋าฉีกเลย 55555
Weekendนี้ก็ขัดสี ทำเบาะ(สิ้นเหลืองแลบแล้ว)ทำภายใหม่ วันจันทร์คงขับไปทำงานได้ Tripหน้าไปด้วยนะครับ ดีใจสุดเลยครับ  ;D ;D ;D
« Last Edit: 21 Aug 2009, 20:52 by Korza »

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
หลังจากไปอยู่นอกบ้านมาหลายเดือน อู่พี่สิน อู่สี กลับไปอู่ำพี่สินอีก วันนี้ไปเอากลับมาบ้านแล้วคับ กระเป๋าฉีกเลย 55555
Weekendนี้ก็ขัดสี ทำเบาะ(สิ้นเหลืองแลบแล้ว)ทำภายใหม่ วันจันทร์คงขับไปทำงานได้ Tripหน้าไปด้วยนะครับ ดีใจสุดเลยครับ  ;D ;D ;D

ดีใจด้วยนะคะ

ไว้ว่าง ๆ นัดกันดูรถ  เอามาโชว์ด้วยนะคะพี่

:)

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline Peak-A2

• **
ขอให้เสร็จไวๆนะครับ  :) :)

Offline aor

ตัวโคมหน้าของ FK นั่นทำด้วยพลาสติกหรือเป็นแก้วครับ

กระจกครับ แต่มะใช่FK ของเิฮียฮงที่คลองถม หกพันเก้าคับ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ง่าาาา...เห็นอัพเดท นึกว่าลงจากฮ้อยส์แล้วดิ..!!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

ง่าาาา...เห็นอัพเดท นึกว่าลงจากฮ้อยส์แล้วดิ..!!

ลงมาวิ่งแล้วครับท่าน เพิ่งติดskirtข้างกับกันกระแำำทกประตูเอง เสร็จเมื่อเช้านี้ก่อนมาทำงาน หน้าตาบ้านๆไม่เนี้ยบเ่ท่าไหร่ตามอััถตภาพ :ปลิว: คืนนี้ค่ิอยติดสติกเกอร์ "Opel In"
« Last Edit: 02 Sep 2009, 20:41 by Korza »

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
งามมาก ๆ

:D :D

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 :( ดูมีชาติมากๆครับ เอาลงหน่อยน่าจะดี ผมว่ามันสูงไปนิดนะครับ หรือผมเห็นแต่คอซ่า เตี้ยๆมากเกินไปมั่ง ดูแล้วสูงจนขัดๆนะครับ แต่รอบๆ-ข้างใน ดูมีชาติดีครับ นิยมๆ เหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline peppy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
:( ดูมีชาติมากๆครับ เอาลงหน่อยน่าจะดี ผมว่ามันสูงไปนิดนะครับ หรือผมเห็นแต่คอซ่า เตี้ยๆมากเกินไปมั่ง ดูแล้วสูงจนขัดๆนะครับ แต่รอบๆ-ข้างใน ดูมีชาติดีครับ นิยมๆ เหอะๆ

อันนี้เห็นด้วยครับ ไม่เอารถลงมาก็เอายากขึ้นไปครับ

Offline guboy_corsa

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
สวยจัง

ชอบภายในมากเลยครับ

:D

Offline Omega VIP

โหลดลงมาหน่อยสวยครับ   ตอนนี้ก็ดูดีมากแล้วครับ  มีแอบดุ ด้วยสีดำด้านอีกครับ

รับทราบครับ Project ต่อไปเป็นSpringโหลด ราคาประหยัด อิ อิ  ;D ;D ขอบคุณครับ แย่ตรงผมเป็นนักเก็บหลุมบ่อกลางถนน อย่าให้ขับผ่านเชียว เก็บทุกเม็ด  :จุก:

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
งั้นก็เลิกซะเถอะครับ เพราะไอ้ที่สวยๆจะไปหมด + กับจะเปลืองพวก บูรยางๆต่างๆมากมายครับ เปลื่ยนเป็นนักหยอดจะดีกว่า

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

งั้นก็เลิกซะเถอะครับ เพราะไอ้ที่สวยๆจะไปหมด + กับจะเปลืองพวก บูรยางๆต่างๆมากมายครับ เปลื่ยนเป็นนักหยอดจะดีกว่า
ขอบคุณครับ สงสัยต้องลองเปลี่ยนยางงวดหน้ามาเป็ีน 50 จาก 55 อาจจะลงมานิดส.นึง ก่อนจากมองเรื่องSpringโหนด

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ขอบคุณครับ สงสัยต้องลองเปลี่ยนยางงวดหน้ามาเป็ีน 50 จาก 55 อาจจะลงมานิดส.นึง ก่อนจากมองเรื่องSpringโหนด

อ่ะ ถ้าขับม่ะค่อยระวัง ต้องเป็น 55 อ่ะครับดีแย้วฮะ  50 เดี๋ยว แม๊กพัง... :วิญญาณ:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

:) 55 นุ่มดีครับว่าแต่จะโหลดโดยวิธีไหนครับมันมีหลายวิธี

:) 55 นุ่มดีครับว่าแต่จะโหลดโดยวิธีไหนครับมันมีหลายวิธี
สงสัยคงต้อง H&R มั่งละครับ ง่ายสุด โทรเช็คแล้ว 5,900  :D

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ปลายท่อข่มคู่ต่อสู้มากมาย..

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

5 5 5 5 ขู่แบบลูกหมาอะคับท่าน โดนจี้ิท้ายมา 3 รอบแล้วเพิ่งวิ่งอาทิีีีตย์เดียว ตบเกียร์ 3 มุดได้พอตัว x14 อะคับอยากได้x16เหมือนของท่าน แต่ตัวถังรับไม่ไหว  ปลายท่อจากคุณเต้ครับ อยากจะไว้กลางกันชน ทำช่ิองไว้้แล้ว แต่ต้่องเิดินท่อใหม่เลยป๊ะไว้ก่อน
« Last Edit: 30 Aug 2009, 07:20 by Korza »

Offline nui

• ผู้เยี่ยมยุทธ
 แหล่มไปเลย ครับ ท่าน...เหมือนรถเมืองนอกเลย

www.toffeeclub.com
www.nokia gang.com
รักในสิ่งที่ชอบและมองเห็นถึงอนาคตที่สดใส nuiprakasit@hotmail.com

อยากจะไว้กลางกันชน ทำช่ิองไว้้แล้ว แต่ต้่องเิดินท่อใหม่เลยป๊ะไว้ก่อน

เร็วๆเลยนะท่าน เด๋วซักพัก ผมก่ยัดปลาย 3เหลี่ยมแล้วแระ (ลอกแบบ OPC ..!!)
ตอนนี้ขอยัดข้ออ่อน ช่วยให้อัดมันๆก่อน  ;D

Offline kapukluk

• **
  • ... &( ^___^ )& ...
แวะมาชมรถ  โหย ! รถสวยจัง ค่ะ
แล้วก็แมกซ์ นี้เลย ที่เคยอยากได้
ใส่ i Noww แล้วสวยแฮะ

แวะมาชมรถ  โหย ! รถสวยจัง ค่ะ
แล้วก็แมกซ์ นี้เลย ที่เคยอยากได้
ใส่ i Noww แล้วสวยแฮะ
เจ้าเน่าของผมก็ำพอไปวัดไปวาำำได้แล้วครับ แมกซ์5ก้านสวยกว่านะครับ เบื่อๆมาแลกกันใช้ไหมครับ  :ไถ:  อิ อิ :หึหึ:
ของท่านPooสวยสุด เมื่อไหร่จะได้เห็นในShowroomละครับคันนี้
« Last Edit: 04 Sep 2009, 20:45 by Korza »

Offline moimoi

งามมั๊กๆเลยท่าน  (อิจฉา)    :ไม่:     มีเบอร์ติดต่อร้านไฟหน้าไหมครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง