[ Corsa ] i Noww......รายงานตัวคร้าบบบ....

Korza · 63925

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
Reply #120 on: 12 Jun 2010, 06:30
กระจก ผมไปดูเจ้าอื่นมาล่ะ ราวๆ 4300 ครับ เรื่องภาษีวัดดวงกันนะพี่ กล่องมันน่าจะเตะตาพอควร  :)
...แบบเดียวกับใช่ป่าวครับ  ลุยเลยครับ ขอLink หน่อยน๊า (PM น๊า)

อ้าว......ป๋าให้พี่บอมส์ จัดให้แล้วไม่ใช่หรือครับ จะมาอารายกับผมอีก   :แงๆ:
ผมจะเอาไว้ติด อ้ายเน่า ให้มี 4 หู สะใจดี   8)  มาปาดมุมไหนก็มองเห็น อิอิ พลาดไปแล้วนิทำไงได้
ป๋าเลิกตู่เถอะครับ
« Last Edit: 12 Jun 2010, 08:39 by Korza »

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
Reply #121 on: 12 Jun 2010, 08:44

อ้าว......ป๋าให้พี่บอมส์ จัดให้แล้วไม่ใช่หรือครับ จะมาอารายกับผมอีก   :แงๆ:
ผมจะเอาไว้ติด อ้ายเน่า ให้มี 4 หู สะใจดี   8)  มาปาดมุมไหนก็มองเห็น อิอิ พลาดไปแล้วนิทำไงได้
ป๋าเลิกตู่เถอะครับ
:ใบเหลือง: :ใบเหลือง:

OK!...ก็รออันที่ป๋าสั่งให้เนี่ยแหละ  อันนั้นแค่ถามน้องเขาแค่นั้นเอง  ไม่ได้นันทิดา แต่ตามหาน้ำใจอ่ะ...นะนะนะ เขาขอนะ

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Reply #122 on: 12 Jun 2010, 15:57

OK!...ก็รออันที่ป๋าสั่งให้เนี่ยแหละ  อันนั้นแค่ถามน้องเขาแค่นั้นเอง  ไม่ได้นันทิดา แต่ตามหาน้ำใจอ่ะ...นะนะนะ เขาขอนะ

พอดีไม่ใช่องกรณ์การกุศล หรือ สถาบันการเงิน ผมก็เอ็มไปบอกแล้วไงว่าไม่สดวกสั่งให้ตั้งแต่สองอาทิตย์ที่แล้ว
ระดับป๋าแล้ว จัดเครดิตตัวเองสมัครPaypalเลย ไม่ต้องมาเสียเวลาเช็คราคากับคนนู้น สั่งกับคนนี้อะ รับความเสี่ยงไปเลยเต็มๆ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาอย่างป๋าสั่งเองเถอะครับ ผมยังต้องรับผิดชอบของที่กดสั่งไปแล้ว ผมจะเก็บไว้เองครับ.... แล้วป๋ารับผิดชอบไร
ผมก็งง  ..  ว่าบอกไปแล้วว่าไม่ได้สั่งให้ ยังรอไรอีกเพราะตังส์ก็ไม่มีการโอน
ซึ้งนะ.....ถวายวัดเถอะครับ อิอิ   แล้วเรื่อง น้ำใจ มันเบี่ยงประเด็นอะจิงปะ ว่าจะไม่ยาวแล้วนะ ไม่รู้จะรู้ตัวเป่า เหอะๆ
« Last Edit: 12 Jun 2010, 17:19 by Korza »

Reply #123 on: 12 Jun 2010, 22:38

OK!...ก็รออันที่ป๋าสั่งให้เนี่ยแหละ  อันนั้นแค่ถามน้องเขาแค่นั้นเอง  ไม่ได้นันทิดา แต่ตามหาน้ำใจอ่ะ...นะนะนะ เขาขอนะ

พอดีไม่ใช่องกรณ์การกุศล หรือ สถาบันการเงิน ผมก็เอ็มไปบอกแล้วไงว่าไม่สดวกสั่งให้ตั้งแต่สองอาทิตย์ที่แล้ว
ระดับป๋าแล้ว จัดเครดิตตัวเองสมัครPaypalเลย ไม่ต้องมาเสียเวลาเช็คราคากับคนนู้น สั่งกับคนนี้อะ รับความเสี่ยงไปเลยเต็มๆ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาอย่างป๋าสั่งเองเถอะครับ ผมยังต้องรับผิดชอบของที่กดสั่งไปแล้ว ผมจะเก็บไว้เองครับ.... แล้วป๋ารับผิดชอบไร
ผมก็งง  ..  ว่าบอกไปแล้วว่าไม่ได้สั่งให้ ยังรอไรอีกเพราะตังส์ก็ไม่มีการโอน
ซึ้งนะ.....ถวายวัดเถอะครับ อิอิ   แล้วเรื่อง น้ำใจ มันเบี่ยงประเด็นอะจิงปะ ว่าจะไม่ยาวแล้วนะ ไม่รู้จะรู้ตัวเป่า เหอะๆ
อ๋อ..ครับๆๆ  เข้าใจแล้วครับ..น้าเป็นคนอย่างนี้นี่เอง...
[ ...ต้องขอโทษ พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆที่อ่าน กระทู้นี้นะครับ......กราบขอโทษงามๆ ในนาม "โทนี่" ครับ  โปรดใช้พิจารณาญาณนะครับ.. ]
พอเถอะ...น้า  อายเด็กมัน......
« Last Edit: 13 Jun 2010, 01:08 by thiratoon »

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline moimoi

โหน้าbird มีของสวยๆมาอวดอีกแล้ว   ;)    รวมแล้วมันกี่ตังส์ครับ อยากใส่มั่ง    :)
ประมาณ 4,000 ครับน้า..น้า Moi เอาแบบคันนี้ดีก่าฮะ   เก็บกลับ พับได้

อันนี้มะไหวเดี๋ยวมอไซเฉี่ยว   น้าbird มีแบบปรับไฟฟ้ามะแล้วราคานี้ป่าวครับ  อยากได้ :ไม่:        :ไม่:

Offline baskgame

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รับซ่อมประกอบคอม Mac pc Mac for pc 0836003444
ใจเย็นๆครับบบบบบบบ มีไรค่อยพูดค่อยจากันก็ได้นะครับบบบบบบบบบ :ตาปิ้ง: :ตาปิ้ง:

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
ใจเย็นกันหมดแล้วแระ
แต่ป้อแกก็รู้ อายุประมาณนี้ "Small Heart Shit"

มีพี่คนเดียวแระ ชิลๆ ... 8)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline moimoi

^
แต่ป้อแกก็รู้ อายุประมาณนี้ "Small Heart Shit"

มีพี่คนเดียวแระ ชิลๆ ...
8) 8) 8) 8)   :D :D :-* :-*

Offline chairai

• กิ๊ฟ ลำพูน
  • รุ่นรถ: opel corsa c14nz 1.4 AT
  • สีรถ : ฟ้าจร้า
  • เครื่องยนต์: เครื่อง c14nz เกียร์ออโต้
^

มีพี่คนเดียวแระ ชิลๆ ... 8)

ถ้าพี่ตาลไม่ป่วยผมจะโทรลากพี่มาเที่ยววันนี้แล้วครับ พี่นุ่น

มีปัญหาเรื่องรถ คอซ่า c14nz ปรึกษาได้ครับ 08-5131-5081 ตอบได้เท่าที่มีประสบการณ์ครับ

Offline bat

• bat
น้าทั้งสอง ถ้าเห็นแก่สังคมส่วนรวม กรุณา กรุณา ไปเคลียร์กันส่วนตัว ....ไม่เป็นผลดีกับทุกฝ่าย ผมขอเถอะ

น้าทั้งสอง ถ้าเห็นแก่สังคมส่วนรวม กรุณา กรุณา ไปเคลียร์กันส่วนตัว ....ไม่เป็นผลดีกับทุกฝ่าย ผมขอเถอะ
ครับน้า..ขอโทษด้วยครับ  ผมหยุดละ...

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ขอบคุณครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline jeedz

• พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
หึๆ . . . . .

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline SiGn

• นักรบพเนจร
  • **
  • น้องนู๋หัดขับ
พอดีเจอมาเลยเอามาฝากครับ
รายละเอียดตามนี้เลยครับ http://www.migweb.co.uk/forums/other-mechanical-electrical/355117-fitting-gte-digital-dash-into-corsa-b.html

รถพี่เบิร์ดสวยมากมายชอบมากๆ :-*เลยค่ะภายในกะไมล์ดิจิตอล....ถ้าได้รถแล้วจะมาปรึกษานะค่ะ 8)

รถพี่เบิร์ดสวยมากมายชอบมากๆ :-*เลยค่ะภายในกะไมล์ดิจิตอล....ถ้าได้รถแล้วจะมาปรึกษานะค่ะ 8)

ยินดีครับ แต่เก็บตังส์ทำเครื่องแอร์ช่วงล่างเบรคสีก่อนดีไหมครับ หลายตังส์นะครับไมล์ดิจิตอลเป็นของหายากในยุโรปครับเพราะเก่า
อันนี้ฝรั่งแปลงให้หมดครับสมราคา ผมประมูลได้กำลังเดินทางมาใส่อีกคันครับ
« Last Edit: 16 Jun 2010, 23:24 by Korza »

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
อยากได้ๆ ๆ ๆ
ผมหานาฬิกา แบบมีวัดความชื้น+อุณหภูมิ ที่ตัวเลขใหญ่ๆ
มาใส่หลอกจะดีมั้ยเนี่ย.. :มั้ง:

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

เห็นเขาบอกว่าแก้ท้ายห้อยอะครับ จากถังแก๊ส  ซึ่งอ้ายเน่าผมก็ไม่ได้ดม แต่แม็กขอบ16ขึ้นลงสะพานก็มีติดซุ้มบ้าง นิดๆ
ไอ้เพื่อนผมก็บอกว่าไปตัดสปิงหลอดมาเลย สูงแค่ไหนจัดไป แต่เราก็นะ นิยมแบรนเนมต้องGMเดิมๆ ด๋วเพื่อนฝูงไม่ให้เข้ากลุ่ม
ก็เลยลองตัวนี้ดู บริการรวดเร็วมากครับ  ถ้ามันไม่work ก็คิดว่าเป็นของเล่นเกาหลีละกัน อิอิ
« Last Edit: 25 Jun 2010, 12:24 by Korza »

Offline naxalez

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ใส่แล้วนุ่มขึ้นมั๊ยฮะป๋าเบิร์ด
เห็นเจ้าของผลิตภัณฑ์ โฆษณานักหนาว่า "รถใครแข็ง กระด้าง" ไอ้นี่ช่วยได้

Offline Blackhole

• หนึ่งในใต้หล้า
ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ :มั้ง:

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ของเล่นคนตังเหลือ 2,500฿ สิวๆ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline aor

รบกวนถามพี่เบิร์ดหน่อยครับผม
แม็คที่ใส่รถพี่อยู่เป็นขอบ 16 คู่กับยาง 195/45 R16 ใช่ไหมครับ
แม็คหน้ากว้างเท่าไหร่ครับ แล้วโช้คและสปริงเป็นสเปคเดิมใช่ไหมครับ (ไม่ได้โหลดใช่ไหมครับ)
วิ่งแล้วมันติดมันกระแทกเปล่าครับ และพี่ได้แปลงตัวถังไหมครับ (พับซุ้ม)
ขอบคุณครับ (หลายคำถามเลย แต่เรื่องเดียว)

รบกวนถามพี่เบิร์ดหน่อยครับผม
แม็คที่ใส่รถพี่อยู่เป็นขอบ 16 คู่กับยาง 195/45 R16 ใช่ไหมครับ
แม็คหน้ากว้างเท่าไหร่ครับ แล้วโช้คและสปริงเป็นสเปคเดิมใช่ไหมครับ (ไม่ได้โหลดใช่ไหมครับ)
วิ่งแล้วมันติดมันกระแทกเปล่าครับ และพี่ได้แปลงตัวถังไหมครับ (พับซุ้ม)
ขอบคุณครับ (หลายคำถามเลย แต่เรื่องเดียว)

ใช่ครับ 195/45 R16 off 42 กว้างน่าจะ7ไม่แน่ใจครับ  ทุกอย่างเดิมหมด โช๊คกาเบียนบ้านๆ ติดเฉพาะล้อหลังตอนขึ้นลงสพานนิดหน่อยครับ กินขอบยาง      แต่ใส่เจ้านี่แล้วยังไม่มีเสียงสียางดังฟิดๆ อาจจะต้องคงซักพักหนึ่งก่อน
« Last Edit: 28 Jun 2010, 10:31 by Korza »

Offline aor

- ขอบคุณครับพี่เบิร์ด เป็นความรู้ใหม่เลยว่าคอร์ซ่าใส่แม็คขอบ 16 กว้าง 7 ได้ โดยไม่ต้องแปลงอะไรเลย
- เจ้ายูรีเทนนั่นใช้ดีไหมครับ สงสัยว่า อยู่ดี ๆ เอาอะไรไปขวางกลางสปริง มันไม่ส่งผลต่อการรับน้ำหนัก และยุบตัว และทำให้ค่าเพี้ยนไปหรือครับ หมายความว่าสปริงมันจะยุบตัวตามปกติตามธรรมชาติของมัน แต่กลับไปหยุดชะงักกับสิ่งที่มาขวางกั้น ผมวิเคราะห์ไปเรื่อยเปื่อยตามปะสาคนไม่มีความรู้น่ะครับ
- ถ้าต้องการยกตัวถังให้สูงขึ้น ผมว่าน่าจะพิจารณาที่ยางรองสปริง (รองใต้สปริง) ให้มันหนาขึ้น อย่างของเยอรมันที่มีตรงรุ่นคอร์ซ่า ก็มีของ Weitec (เป็น second brand ของ KW ที่ผลิตโช้คและสปริงของเยอรมันน่ะครับ) เขาเรียก spring distance (SD kit) เพราะยูรีเทนอย่างเกาหลีใต้ผลิต ก็ยังไม่เห็นในยุโรปเขาใช้กัน เลยสงสัยน่ะครับ (มันน่าจะดีกว่า เอาอะไรไปกั้นตรงกลางสปริง)

พี่เบิร์ด เด๋ว ว่างๆ ผมขอดูไอ้ลูกรองสปริงหน่อยนะ..
ตอนี้นึกภาพมันคร่าวๆได้แล้ว ว่าจะเอาอะไรมาลองเล่น..
แต่ต้องดู เนื้อของราคาแรงก่อนว่า จะเหมือนกันมั้ยอ่ะครับ

พี่เบิร์ด เด๋ว ว่างๆ ผมขอดูไอ้ลูกรองสปริงหน่อยนะ..
ตอนี้นึกภาพมันคร่าวๆได้แล้ว ว่าจะเอาอะไรมาลองเล่น..
แต่ต้องดู เนื้อของราคาแรงก่อนว่า จะเหมือนกันมั้ยอ่ะครับ

นัดมาเลยครับ ว่าจะเข้าไปเยี่ยมแม่บ้านท่านเหมือนกัน....หรือด๋วรอผมใส่อีกคันแล้วจะนัดท่านมาด้วย แบบเสาร์อาทิตย์อะครับ

นัดมาเลยครับ ว่าจะเข้าไปเยี่ยมแม่บ้านท่านเหมือนกัน....หรือด๋วรอผมใส่อีกคันแล้วจะนัดท่านมาด้วย แบบเสาร์อาทิตย์อะครับ
แซ่บครับ.. :)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ปายด้วย

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ผมใส่มานานแล้วครับ ไอ้ยางเนี้ย.. เพราะ่ว่า สปริงหน้า รถ corsa ผมมันอ่อนไป เลยหน้าทิ่มครับ ขับไม่ได้..

ใส่มาแล้วก็ พอดีครับ ความสูงได้ แต่ว่า ค่า  k สปริง ก็ยังเท่าเดิมครับ

มันจะใช้หลักการ ไม่ให้ สปริง ขดนึง ทำงานเต็มที่ ต่างจากการวางตัวรองสปริงครับ อันนั้น มัน ขยับความสูงโดยรวม ครับ

นุ่มไหม ผมเฉยๆนะ รู้แต่ว่ามันตอบโจทย์ผมได้ครับ เรื่อง หน้าเตี๊ยไป...

ส่วนใครอยากลอง ก็ไปซื้อ ถูกๆ ที่ lavo กับ ออโต้แบค ก็มีขายครับ ไม่กี่ 100 ฮะ สีแดงๆ เป็นคนละเกรดนะครับ...

แต่ว่าคิดดีๆก่อนนะครับ... ว่าจะใส่มันเพื่ออะไร มันไม่ได้เป็นโดเรม่อนครับ ตอบโจทย์ได้แค่บางข้อครับ  :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

งั้นเด๋ว แวะดูที่ออโต้แบ็คก่อนเลย
แล้วละโว้มันมีที่ไหนบ้าง นอกจากแถวๆนนท์อ่ะ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง