สายน้ำมันพวงมาลัยรั่ว

tawan1466 · 2279

Offline tawan1466

• นักรบพเนจร
  • **
วันนี้ขับรถไปทำงาน พอจะจอดรถหันมาอีกที ควันขึ้นที่กระโปรง ตกใจหมดเลย

สาเหตุก็คือ สายน้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์เส้นแรงดัน มันรั่ว แล้วมาเจอความร้อนจากท่อไอเสีย ก็เลยควันโขมง

สาเหตุที่มันรั่วก็คือ มันอยู่ติดกับท่อไอเสีย โดยความร้อนมากก็เลยละลายจนรั่ว โดยที่ไม่รู้มาก่อน ดีนะที่ถึงที่ทำงานแล้ว

พี่ที่ทำงานก็เลยให้ช่างมาดูให้ แต่ช่างมะว่าง ต้องกลับต่างจังหวัด

ตอนแรกจะโทรหาช่างเข้ แต่เขาอุตส่าตามให้ก็เกรงใจ

พรุ่งนี้ว่าจะโทรหาช่างเข้ดู ตอนนี้จอดทิ้งไว้ที่ทำงาน ขับมะได้เลย หักพวงมาลัยแล้วน้ำมันพุ่งปี๊ด กลัวงะ ???

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ายอัดใหม่ได้ครับไม่มีปัญหา ลองปรึกษาพี่เข้ ดูครับ ถ้าโชคดี มีมือก็แจ่มไปใส่ได้เลย ราคาเบาๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline mit

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
อัดใหม่เลยครับ มัน รื้อ เยอะ ครับยันกันชนหน้า เพราะ สายมันเก่าแล้ว รื้อมา ก็ อัดใหม่ทั้ง 2 เส้นเลยครับ
เสียค่าแรงที่เดียว ทำเส้น เดี่ยว อีกเส้นหนึงก็แตกอีกครับ ทำมันที่เดียวเลยครับ อยู่อีกนานครับ............

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline finn-first

• หนึ่งในใต้หล้า
  • สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
อัดใหม่ม่ะมีปัญหา .... ปัญหาอยู่ตรงที่ว่าต้องใส่ใส้ข้างในมันด้วยน่ะตะเอง ม่ายงั้นเดี๋ยวได้เลี้ยวดัง ออดแอดๆ กันพอดี  :มั้ง:

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

• **
ไม่ได้ไปที่อู่แล้วแหละค่ะ เผอิญน้องที่ทำงานมีรู้จักช่างใกล้ที่ทำงานเลยไป 1 ป้ายรถเมล์ เขาก็เลยมาดูให้ ได้ความคืบหน้ายังไงแล้วจะแจ้งให้ทราบนะค่ะ ขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะ

ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างมีอบรมทุกวัน เลยไม่มีเวลาติดต่อกับใครหรือประสานงานกับใคร ก็เลยต้องให้มาซ่อมที่ทำงานค่ะ สะดวกเรา แค่ให้วิ่งได้แล้วค่อยว่ากันต่อ :-X

• **
ดีใจจังขับรถกลับบ้านแล้ว กลับมาก็ล้างแล้วฝนก็ตก เฮ้อ :P

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ดีใจด้วยครับ :) :) :)

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง