รบกวนทีครับ คือสมัยพี่ๆ ซื้อ opel มาแรกๆ

jub · 6471

Offline jub

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
1.คือสมัยพี่ๆ ซื้อ opel มาแรกๆ เอาไปทำให้จบเลย หรือว่าค่อยๆทำครับ คือผมทำใจไว้แล้วว่าต้องทำครับ แต่ด้วยงบที่มีตอนนี้ ซื้อรถเงินก็

หมดแล้วครับ ก็คงต้องใช้เวลาซักพักในการเก็บเงินทำให้สมบูรณ์  กลัวว่าพอซื้อมาได้ 3 วันพังเลยขับไปไหนไม่ได้ 555 ก็เลยอยากให้ช่วย

แนะวิธี ดูแลรักษารถทำรถในช่วงแรกครับ ช่วงงบน้อยๆอะครับ  :หนาว:

2.ตอนไปดูรถไม่มั่นใจเลยครับว่าจะได้รถที่ ok มาหรือเปล่า อ่านข้อมูลในบอร์ดได้ซักพักแล้วครับ แต่ก็ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์และช่วง

ล่างเลยได้แต่ดูรูปในกระทู้ต่างๆ แล้วก็งงว่ามันอยู๋ส่วนไหนอะไรประมาณนี้  แล้วจะให้คนที่เป็นไปดูด้วยนี่ไม่รู้ว่าจะสะดวกไปดูหรือเปล่าอะ

ครับ รบกวนขอความรู็ด้วยนะครับผม  :sorry

Offline Spisit2493

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • โทร 085 534 1078
  • รุ่นรถ: Opel Corsa Gsi Zafira
  • สีรถ : Blue Green
  • เครื่องยนต์: X14XE Auto 2.2
คงต้องรอให้เพื่อนสมาชิกมาตอบ
แต่สนับสนุนให้ซื้อมาใช้
เพราะเป็นรถที่ขับดีมาก ความปลอดภัยสูง
ผมใช้มา 10 กว่าปี ทุกครั้งที่ขับก็ยังรักมากกว่ารถรุ่นไหม่ๆ
แต่ตอนนี้ลูกสาวคนเล็กยึดขับไปทำงานแล้ว
เอาใจช่วยครับ

Offline PaNg2PoNg

• s_rungsak@hotmail.com
  • รุ่นรถ: Astra 5 Doors & D Max CAB 4 Hi Lander
  • สีรถ : Bronze เงินทั้ง 2 คัน
  • เครื่องยนต์: Opel 1.6 8V &  D Max 2500 Ddi
เข้ามาแชร์ประสบการณ์นะครับ

1. Opel ที่ผมขับเพิ่งซื้อมาได้ 2 เดือน ผมตั้งชื่อว่า "น้องงอแง" ที่มาของชื่อคงไม่ต้องอธิบาย ดูจากใต้ชื่อผมได้ครับ แต่ตอนนี้น้องเลิกงอแงแล้ว

2. ตอนผมซื้อรถมาก็ "ไม่มีคนไปช่วยดู" เพราะตอนนั้นใจร้อนอยากได้ คิดว่าไว้ใจคนขายได้ ก็เลยซื้อเอามาก่อน

3. ตอนซื้อมาเจ้าของบอกทำมาเกือบหมดแล้ว........ผมเลยซื้อรถมาโดยที่ 'ไม่เหลืองบซ่อม" (ไม่เหลือจริง)

4. ใช้ไปอาทิตย์เดียวเจอปัญหาที่ไม่คิดว่าจะเจอ "ปั๊มติ๊กเสีย" ขับรถตั้งแต่ม.สาม ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ต้องใช้บริการ "รถยก" (รถไม่ได้มีอาการเสียมาก่อนเลย)

5. ปัจจุบัน มีความสุขดีกับการใช้รถยี่ห้อนี้ และ Happy กับคนในเวบนี้ดีครับ อบอุ่นดี

6. พี่สาวผมซื้อมาแล้วไล่ซ่อมจนหมด ตอนนี้แทบไม่มีอะไรให้ซ่อมแล้ว ส่วนผมซื้อมาใช้ไปก่อนพังแล้วค่อยซ่อม (ใครชอบแบบไหน ผมว่าอยู่ที่งบประมาณ)

7. เรื่องให้คนในเวบไปช่วยดู ผมว่าหลายๆคนในเวบมีประสบการณ์มากมาย และพร้อมจะไปช่วยดูนะครับ อย่างที่บอกว่าคลับนี้อบอุ่นกว่าคลับอื่นๆที่เคยอยู่มาครับ

8. ขอให้โชคดีกับ Opel คันใหม่ครับ มีไรก็ถามๆคนในเวบครับ MSN & PM มาหาผมก็ได้นะ แต่.....คงตอบไม่ได้มาก 555+

ว่าแต่เล็งรุ่นไหนไว้เหรอครับ เอา Link รถคันที่จะซื้อมาให้ช่วยๆดูก็ได้ครับ

"น้องงอแง" Astra 8V (C16SE) รถเดิมๆ จอดอู่มากกว่าบ้าน

Offline jub

• *
ขอบคุณมากครับ ผมเล็ง corsa 5 dr ไว้อะครับ เดี๋ยวเอา link มาให้ดู คือที่ผมจะเอามาใช้วิ่งประจำก็ ดอนเมือง - 8ริ้ว /

ดอนเมือง - ลาดกระบัง  คือถ้าซื้อรถมาคงต้องใช้งานเลย กลัวว่าใช้ไป 2-3 วันมันจะไปเสียกลางทางอะครับ แต่รักในหน้าตามันอะครับ

เพราะคิดว่ารถรุ่นอื่นๆในปีใกล้เคียงกัน เช่น ford aspire หรืออื่นๆ ในราคาใกล้เคียงกัน ยังไงก็ต้องทำอยู่ดี (คิดเข้าข้างตัวเองนะครับ )

:sorry

Offline samrit_ad

• หนึ่งในใต้หล้า
  • เบอร์ติดต่อ 0817782190
  • No.: No.38
  • รุ่นรถ: Corsa 3d
  • สีรถ : Red จัด
  • เครื่องยนต์: 1.4i 8v MT
เข้ามาหาข้อมูลในนี้บ่อยๆก็ดีครับ เดี๋ยวผู้มีประสบการณ์มาช่วยกันแนะนำให้ ต้องใจเย็นๆครับเวลาเลือก :D

บริการยกรถเสีย ตลอด 24 ชม.ราคาพิเศษสำหรับชาว Opel
รถยก สามลิตรT.0817782190,0816959144

Offline Korza

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • No.: 55 , 68 , 277
  • รุ่นรถ: Corsa & Zafira, Grand Cherokee, Camry
  • สีรถ : ดำ ขาว บรอนส์มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ+ABS  X14XE  Z22SE
Aspireหาอะไหล่ยากค๊อตๆอย่าเล่นเลยครับ ยังไงได้รถแล้วควรมีเงินเก้อนหลือเพื่อซ่ิอมอีกสัก 2-3หมื่นเผื่อๆไว้ รถก็เก่าแล้ว ขับไปซ่ิอมไปงบซ่ิอมไม่มีก็เหนื่อยครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
เรื่องเสียกลางทางอย่าเป็นห่วงไปครับถ้าอยู่ในกรุงเทพไม่น่ามีปัญหาอะไรครับแค่โทรไปหาน้าสามลิตรเรื่องที่เดียวดายกลางถนนก็จะจบลงครับ  ;) ;) ;)  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline bassoat

เชื่อไหมผมซื้อมาเมื่อประมาณ 1.5 ปีที่แล้ว ผมไม่เคยเข้าอู่เพื่อซ่อมใหญ่เลย

ผมแย่กว่าคุณอีกครับ ดูรถไม่เป็น ขับยังไม่เป็นเลย กำเงินไปอย่างเดียว แต่ช้าก่อน............

ที่นี่..........ผมมีกัลยานิมิตรที่ดีมากมายครับ  :lovelove

ช่วยผมได้เสมอ................ และตั้งแต่รับรถมายังไม่เคยซ่อมใหญ่เลยครับ

อาการหนักสุดของผม คือ
1.ขับรถหลงทาง อันนี้เป็นบ่อย คุณเชื่อไหมเมื่อก่อนผมขับหลงทางยังโทรหาทีมเซอร์วิสอยู่เลย 555
2.มีดับกลางอากาศ 1 ครั้ง แต่ก็มีน้าโหน่งมาช่วยไว้(ตอนนี้ยังหาสาเหตุไม่ได้เพราะไม่ได้ทำอะไรมันก็ติดเอง สันนิฐานว่าเป็นเรื่องไสย์ศาตร์)
2.รองลงมาคือสายไฟขาด รีเลย์เสื่อม น้ำยาแอร์หมดครับ ของมันต้องเปลี่ยนตามสภาพอยู่แล้ว

จริงๆแล้วค่าซ่อมไม่เยอะหรอก ไม่นับรวมกับกิเลสที่เสียไปเพราะที่อยากได้ของใหม่แต่ว่ามันไม่เสียน่ะครับ 555+

ขอบคุณครับ

Offline i_poch

คติประจำใจผม ขับๆ ไป อะไรมันจะพังก้อให้มันพังจะได้ซ่อม ซ่อมให้หมดจะได้ไม่งอแง  
จนตอนนี้ก้อซ่อมไปเกือบหมดล่ะครับ แต่เป็นเงินนะครับที่หมด :haha :haha :haha

ถ้าเราไม่ลงนรก แล้วใครจะลงนรก

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
## สารบัญ Opel in คิดอะไรไม่ออก มาที่นี่้ ##
http://www.opel.in.th/index.php/topic,5348.0.html

จริงๆผมอยากให้ลองศึกษาดูก่อนนะครับ แล้วจากนั้นค่อยมาถาม มันจะทำให้คุณ in คุณเข้าใจมากขึ้น
เพราะบางครั้งการบอกเฉยๆมันไม่ค่อยดีเสมอไปครับ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ เหอะๆ
บางครั้งไม่จำเป็นต้องรู้ไปซะหมดก็ได้ แต่ควรมีพื้นฐานบางๆ แล้วความสบายใจมันจะเกิดขึ้นจากความเข้าใจนะครับ

***การซื้อมือโดยไม่มีเงิน กันไว้สำหรับซ่อมเลยมันอาจจะทำให้ ชีวิตลำบากขึ้นบ้างครับ
แต่ถ้าค่อยๆเป็นค่อยๆไป หาข้อมูลก่อน ทำความเข้าใจ คุณจะสนุกมากกับการทำมันด้วยความเข้าใจนะครับ
และต่อไปแทนที่จะถาม คุณก็จะเป็นคนบอกบ้าง ต่อๆไป ข้างหน้าพอมีคนใหม่เข้ามา คุณจะช่วยเขาได้ต่อๆไปครับ

บทความข้างบนมีประโยชน์มากครับ ผมก็เข้าไปหาอ่านอยู่บ่ิยๆเหอะๆ เพราะความจำสั้นนะครับเหอะๆ
ขอให้โชคดี มีความสุขกะรถโอเปิล ครับผม........

ต่อจากนี้ สงสัยตรงไหนก็มาถามได้เลยครับเหอะๆ
ถ้าเรื่องพื้น ฐาน เครื่อง ช่วงล่างตัว ถัง วิธีการเลือกรถ อ่านจากบทความด้านบนได้เลยครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เพราะ พอเข้าใจ การวางแผนในการทำรถ ว่าอะไรก่อนหลัง หรือ ทำเป็น อย่างๆไป
มันจะช่วยประหยัดเงินได้มากอยู่ครับ เพราะบางอย่างทำนิดๆได้ บางอย่างต้องทำครบๆ
และบ้างอย่างถ้าทำ1 ก็ทำ2 กับ3ไปเลย จะประหยัดค่าแรง และ เวลามากกว่า รถไม่ช้ำไม่ต้อง ลื้อ เยะ
อะไรแบบนั้นนะครับ และการจะประเมินการซ่อมได้ ต้อง ดูรถ ดูเงิน ดูความจำเป็น เป็นหลักครับ
ประมาณนั้น

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
อยู่จังหวัดใหนครับ   จะใด้ให้มาชิกจังหวัดนั้นช่วยเหลือครับ  เพราะเรื่องที่ซ่อมสำคัญกว่ามากครับ    ส่วนเรื่องการดูแลกับค่าอะใหล่ผมว่ามันไม่ยากครับ เพราะทำตามความจำเป็นก่อนลังใด้ครับ 

Offline อับดุล

• ชอบใช้ Opel
ประการแรกที่รู้ ตามคุณเจียบครับ 8)
## สารบัญ Opel in คิดอะไรไม่ออก มาที่นี่้ ##
http://www.opel.in.th/index.php/topic,5348.0.html

จริงๆผมอยากให้ลองศึกษาดูก่อนนะครับ แล้วจากนั้นค่อยมาถาม มันจะทำให้คุณ in คุณเข้าใจมากขึ้น
เพราะบางครั้งการบอกเฉยๆมันไม่ค่อยดีเสมอไปครับ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ เหอะๆ
บางครั้งไม่จำเป็นต้องรู้ไปซะหมดก็ได้ แต่ควรมีพื้นฐานบางๆ แล้วความสบายใจมันจะเกิดขึ้นจากความเข้าใจนะครับ

***การซื้อมือโดยไม่มีเงิน กันไว้สำหรับซ่อมเลยมันอาจจะทำให้ ชีวิตลำบากขึ้นบ้างครับ
แต่ถ้าค่อยๆเป็นค่อยๆไป หาข้อมูลก่อน ทำความเข้าใจ คุณจะสนุกมากกับการทำมันด้วยความเข้าใจนะครับ
และต่อไปแทนที่จะถาม คุณก็จะเป็นคนบอกบ้าง ต่อๆไป ข้างหน้าพอมีคนใหม่เข้ามา คุณจะช่วยเขาได้ต่อๆไปครับ

บทความข้างบนมีประโยชน์มากครับ ผมก็เข้าไปหาอ่านอยู่บ่ิยๆเหอะๆ เพราะความจำสั้นนะครับเหอะๆ
ขอให้โชคดี มีความสุขกะรถโอเปิล ครับผม........

ต่อจากนี้ สงสัยตรงไหนก็มาถามได้เลยครับเหอะๆ
ถ้าเรื่องพื้น ฐาน เครื่อง ช่วงล่างตัว ถัง วิธีการเลือกรถ อ่านจากบทความด้านบนได้เลยครับ

ประการที่ 2 ถ้าทำได้ดีเดิมๆ
http://www.opel.in.th/index.php/topic,9437.0.html

ประการที่ 3 ถ้างบเหลือยากๆๆๆๆ
http://www.opel.in.th/index.php/topic,9192.0.html

ยกตัวอย่างเฉยๆๆ แต่ผมทำคือว่าประการที่ 1 ดีกว่าก่อนครับ แล้วจะได้รถดีพ่อใจเราด้วย

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ก่อนซื้อให้ลองขับก่อน ไม่ว่าจะเป็น Corsa หรือ Aspire
Corsa ที่ผมมีอยากลองวันไหนบอกมา ยกเว้นวันธรรมดา เกียร์ธรรมดา เครื่อง C14 ก็หามาให้ลองได้ ..เจอกันแถวๆทะเลสาบเมืองทองนะ
Aspire ก็ไปหาสอบถามดู เผื่อได้ลอง

วิ่งสั้นๆ ธรรมดาๆ ไม่เท่าไรหรอก มันต้องวิ่งเข้าโค้งกับความเร็วที่ 140 อันนี้แระ เห็นชัด ฉะนั้น..วิ่งแค่ 60-80 เอาคันไหนก็ได้ที่เราพอใจ
แต่ถ้าคิดว่า ตรูก็จะต้องได้อัดมั่งแระ อันนี้แระ.. คือ บทสรุปที่แน่นอน..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline jadenipat

• รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
รถเก่าต้องลงปัจจัยไม่เช่นนั้นจะอยู่ไม่ได้

สำหรับผมลงดอกแรกเยอะ และค่อยๆลดลง

ลองดูของผม ไม่แยกย่อยให้นะครับ

ดอก 1 14000 บาท
ดอก 2 8000 บาท
ดอก 3 4000 บาท
ดอก 4 2500 บาท

ราคานี้ผมได้เกือบทั้งหมดแล้วนะครับ ในสื่งที่ต้องทำกับรถ
อยู่ยาว

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ลุยโลด....

เสียก้อซ่อม  ซ่อมไม่ได้ซ่อมไม่เป็น ไม่อยากเสียตังค์มาก หรือมีงบน้อย.....โทรหาเพื่อนสมาชิก

ตามนั้นครับ... เรื่องอะไหล่ ก้อโทรถามๆเอาในนี่แหละครับ....เราช่วยกันได้เสมอ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline youth

• Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
ตาม GURU ข้างบนว่าเลยครับ  8) 8) 8) 8) ลุยโลด

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline PaNg2PoNg

• s_rungsak@hotmail.com
  • รุ่นรถ: Astra 5 Doors & D Max CAB 4 Hi Lander
  • สีรถ : Bronze เงินทั้ง 2 คัน
  • เครื่องยนต์: Opel 1.6 8V &  D Max 2500 Ddi
ขอบคุณมากครับ ผมเล็ง corsa 5 dr ไว้อะครับ เดี๋ยวเอา link มาให้ดู คือที่ผมจะเอามาใช้วิ่งประจำก็ ดอนเมือง - 8ริ้ว /

ดอนเมือง - ลาดกระบัง  คือถ้าซื้อรถมาคงต้องใช้งานเลย กลัวว่าใช้ไป 2-3 วันมันจะไปเสียกลางทางอะครับ แต่รักในหน้าตามันอะครับ

เพราะคิดว่ารถรุ่นอื่นๆในปีใกล้เคียงกัน เช่น ford aspire หรืออื่นๆ ในราคาใกล้เคียงกัน ยังไงก็ต้องทำอยู่ดี (คิดเข้าข้างตัวเองนะครับ )

:sorry

สรุปว่าหาข้อมูลในเวบนี้เยอะๆ แล้วก็หาคนว่างๆไปช่วยดูรถครับ ที่สำคัญได้รถมาแล้วรีบจดเบอร์ "น้าสามลิตร" เอาไว้

"น้องงอแง" Astra 8V (C16SE) รถเดิมๆ จอดอู่มากกว่าบ้าน

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
แช่งพี่เขาเหรอ? งั้นพี่แช่งเอ็งต่อ ..
ขอให้โป้ง ใช้ astra 5D คันนี้จนชั่วลูกชั่วหลาน จนออกมาเป็น Corsa Calibra Omega Zafira
ยันโหลน Meriva Ampera EV-spark เลย สาาาาาาตุ๊

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

Offline zince

ใช่ก่อนก็ได้ครับ จะได้ศึกษานิสันเขาไปด้วยว่าอะไรไม่ดีตรงไหน จะได้เปลี่ยนได้ถูกจุด
แต่ที่สำคัญตือ ระบบเบรค ความร้อน และก็ของเหลวทั้งหมดควรเช็ค - เปลี่ยนก่อนนะครับ
เพราะอันตรายเลยทีเดียว สู้ๆ ครับ ค่อยๆ ทำไป  8)

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline ปูดำปิ๊ดปี๋

• ^-^ Project Manage .
ลุยโลด....

เสียก้อซ่อม  ซ่อมไม่ได้ซ่อมไม่เป็น ไม่อยากเสียตังค์มาก หรือมีงบน้อย.....โทรหาเพื่อนสมาชิก

ตามนั้นครับ... เรื่องอะไหล่ ก้อโทรถามๆเอาในนี่แหละครับ....เราช่วยกันได้เสมอ

:haha   หนูช๊อบบ ชอบ ตรงประโยค งบน้อย โทรหาเพื่อนสมาชิกจังเลย  ;D

Offline Kaset

• รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
ถ้าซื้อมาแล้ว จัดการสิ่งที่จำเป็นก่อนครับ เผื่อตังค์ไว้ซักก้อน  :)

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

ถ้าซื้อมาแล้ว จัดการสิ่งที่จำเป็นก่อนครับ เผื่อตังค์ไว้ซักก้อน  :)
เจ้าหนี้งัย ยิงมันทิ้งเลย..จะได้ไม่ต้องใช้หนี้ 555

Offline jub

• *
ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ อบอุ่นจริงๆเลยครับ มีอะไรสงสัยหรือขอความช่วยเหลือ จะมารบกวนอีกนะครับ

:sorry :sorry

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ก่อนซื้อให้ลองขับก่อน ไม่ว่าจะเป็น Corsa หรือ Aspire
Corsa ที่ผมมีอยากลองวันไหนบอกมา ยกเว้นวันธรรมดา เกียร์ธรรมดา เครื่อง C14 ก็หามาให้ลองได้ ..เจอกันแถวๆทะเลสาบเมืองทองนะ
Aspire ก็ไปหาสอบถามดู เผื่อได้ลอง

วิ่งสั้นๆ ธรรมดาๆ ไม่เท่าไรหรอก มันต้องวิ่งเข้าโค้งกับความเร็วที่ 140 อันนี้แระ เห็นชัด ฉะนั้น..วิ่งแค่ 60-80 เอาคันไหนก็ได้ที่เราพอใจ
แต่ถ้าคิดว่า ตรูก็จะต้องได้อัดมั่งแระ อันนี้แระ.. คือ บทสรุปที่แน่นอน..

ในเมืองทอง... ลองง่ายๆครับ วงเวียนตรงหน้า สนามเทนนิสครับ ลองเข้าโค้งเร็วๆ ประมาณสัก 30-40 อาการรถก็ออกแล้วครับ แล้วลองดูว่า ตอนที่แก้อาการ คันไหนแก้ง่ายกว่ากันครับ...

อันนี้ผมบังเอิญ เจอ เพราะว่าตอนนั้น มีพี่เขาบอกให้ไปลองรถ ผมก็ เทสช่วงล่างให้เฉยๆ ไม่ได้ขับเร็วนะครับไม่ได้ลากรอบ ตรงวงเวียนผมก็ เข้าให้รถมันสไลท์ๆๆๆ แล้วก็แก้อาการไปเรื่อยๆอ่ะครับ พึ่งมารู้ตอนที่จอดว่า พี่เขาจะซื้อรถจาก พี่ผู้หญิงที่ยืนรออยู่ตรงวงเวียน...  :o แต่สุดท้ายก็ซื้อขายกันฮะ...   :pray :pray :pray

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

เออ วิ่งวนวงเวียนก็เห็นชัดเหมือนกัน แต่ถ้าให้ต้นขับเทสต์ โดนวิจารณ์กระจายแน่ๆ 55

Offline Kaset

• รุ่นรถ: ASTRA hatchback
  • สีรถ : น้ำเงินเหลือบม่วงแกมดำ
  • เครื่องยนต์: X16XEL
เออ วิ่งวนวงเวียนก็เห็นชัดเหมือนกัน แต่ถ้าให้ต้นขับเทสต์ โดนวิจารณ์กระจายแน่ๆ 55
ผมก็ว่างั้นละครับ เจ้าของคงหน้าซีดเผือกแน่เลย  ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

เจ้าของเดิม เห็นแล้ว อู้ๆๆ !!! ทำแบบนี้ได้ด้วยหรอ  ;D ;D ;D

เสร็จแล้วไม่ขาย กลับไปใช้เหมือนเดิม  ;D ;D ;D

086-9137682  ชื่อเล่น  แบงค์ ครับ
อยู่เขียงใหม่   

Offline jub

• *
ขอบคุณมากครับ พี่ PeeSard  อยู่แถวเมืองทองหรือครับ พอดีผมอยู่ดอนเมืองไม่ไกลกันมาก เผื่อจะมีเรื่องรบกวนครับ ^ ^

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ขอบคุณมากครับ พี่ PeeSard  อยู่แถวเมืองทองหรือครับ พอดีผมอยู่ดอนเมืองไม่ไกลกันมาก เผื่อจะมีเรื่องรบกวนครับ ^ ^

น้านุ่นเค้าอยู่แถวอุดมสุข ศรีนครินทร์ นู่นครับ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline Spisit2493

• โทร 085 534 1078
  • รุ่นรถ: Opel Corsa Gsi Zafira
  • สีรถ : Blue Green
  • เครื่องยนต์: X14XE Auto 2.2
คอซ่าเป็นรถที่ขับสนุก
ยิ่งทางโค้ง บนภูเขา เวลาขับตามรถยี่ห้ออื่น
เราจะเข้าโค้งเร็วกว่าเขาครับ
ผมทดลองขับครั้งแรกก็ตัดสินใจซื้อทันที

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง