เบรคจมครับ

khomsan · 2330

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
on: 07 Jul 2011, 07:59
เมื่อคืนขับรถไปส่งเพื่อนที่พระประแดง   แถวๆบางพึ่ง   ปรากฎว่ารถมีอาการคล้ายโดนชนที่ด้านหลัง    ชักพักเหยีบบเบรค   เบรคไม่อยู่แล้วครับ  เบรคจมอื้อเลยต้องย้ำๆหรือไม่ก้อเหยียบเบรคให้มิดครับถึงจะอยู่     หลังๆมานี่รถชักเริ่มมีงานเข้าตลอด   ขี้เกียจซ่อมเองแล้วเนี้ย   ใครเคยมีอาการแบบนี้บ้างครับ   แนะนำทีครับ :เครียด: :เครียด: :เครียด:

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #1 on: 07 Jul 2011, 08:23
ตั้งกะซื้อมา น้าได้เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเบรคทั้งระบบแล้วหรือยัง....

แบบนี้อ่ะ  http://www.opel.in.th/index.php/topic,1130.0.html

http://www.opel.in.th/index.php/topic,1029.0.html

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline finn-first

• หนึ่งในใต้หล้า
  • สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
Reply #2 on: 07 Jul 2011, 08:29
ถุงมือแจ่มมากคร้าบพี่นพ เคสนี้ขอเดาเอาว่ากระบอกเบรคหลังของพี่คมสันต์ รั่วหรือป่าวคร้าบ..... :haha

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Offline mit

• ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
Reply #3 on: 07 Jul 2011, 09:16
แม่ปั้มบน(ชุดซ่อม)มันเดินทางเรียบร้อยแล้วครับ.... :หนาว:

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #4 on: 07 Jul 2011, 09:32
ถุงมือแจ่มมากคร้าบพี่นพ เคสนี้ขอเดาเอาว่ากระบอกเบรคหลังของพี่คมสันต์ รั่วหรือป่าวคร้าบ..... :haha

เหอะมันเป็นถุงมือตอนทำอาชีพเสริมอะครับ....ขับมอร์เตอร์ไซด์รับจ้าง ไม่แน่หรอก พี่คมสันต์

อาจเคยใช้บริการผมก้อได้ เพราะวิ่งอยู่แถวๆพระสมุทรฯ หลายปีดีดัก... :P

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Reply #5 on: 07 Jul 2011, 10:57
เมื่อเช้าไปเช็คดู  พบว่าล้อหลังด้านขวา  มีคราบน้ำมันเบรคกระจายไปทั้งล้อ   สงสัยชุดแม่ปั้มเบรคไปเฝ้ายมบาลแหงงๆ   วันนี้แดดร้อนแถมมีงานลูกค้าค้างไว้อยู่   เลยขี้เกียจทำเอง   ตัดสินใจขับรถไปให้น้องพงศธร(นายช่างใหญ่ที่เคยคุยกะพี่นพ  ตอนรถผมเสียที่ตลาดวัดแค  นั้นแหละ) ให้เค้าจัดการให้ดีกว่าเพราะฟรีครับแฮะๆๆ :) :) :)  แหมพี่นพถ้าขับมอเตอร์ไชด์รับจ้างแถวนั้น   เจ้ตุ๊กคงอาจจะเคยใช้บริการมั้งครับ   เพราะเค้าชอบนั่งมอไชด์รับจ้างไป-กลับ  ทำงานทุกวัน

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline chanat

• DekGayRay's
  • Tel 0896762564
Reply #6 on: 07 Jul 2011, 11:00
มันมักจะรั่วที่ลูกยางกระบอกเบรคหลัง ครับ หรือ ไม่ก้ ดระบอกเบรค หลังเป็นตามด ไม่น่าใช่ปั๊ม ครับ เปลี่ยนได้ ทั้งหมดครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

www.opel.in.th

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
Reply #7 on: 07 Jul 2011, 11:32
ถ้าฟรีก็รีบไปทำซะ  ไม่อยากไปงาน   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #8 on: 07 Jul 2011, 11:41
 :ใบเหลือง:
อันตรายมากนะครับ ฉุกเฉินมาก เหนื่อย......
ทำโดยเร็วครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline finn-first

• สุดเลิฟกะเจ้าตัวแสบ..บ (การันตีคับโผ้ม...ม)
Reply #9 on: 07 Jul 2011, 11:50
น้ำมันเบรคง่ะ ถ่ายๆกันมั่งน่ะคร้าบ....เค้าเรียกว่าเวเปอร์ล็อคง่ะ ความชื้นในระบบเบรคนั่นแหละ ถึงได้กำหนดให้ใช้ dot4 งัย.... ;D

ประดิษฐ์ยนต์ (เอ)
"สีดี ต้องดูตอนแห้ง"

มือถือ : 084-114-3366 / ร้าน  : 02-567-2829
Address : 57/41-42 หมู่ 2 ถ.รังสิต-ปทุมฯ ต.บางพูน อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000
Email address : mickyminnie1@live.com

Reply #10 on: 07 Jul 2011, 11:55
ขับรถไปให้น้องพงศธรทำให้ตั้งแต่ 10 โมงกว่าๆแล้วครับ   เย็นๆถึงจะไปเอารถครับ   ขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วงครับ :sorry :sorry :sorry

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง