ช่วยชี้แนะเกี่ยวกับ corsa gsi หน่อยครับ

maiden · 2121

Offline maiden

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ใช้ corsa gsi อยู่ครับ พอดีอยากจะทำสี กับ หา aero parts บางชิ้นที่ขาดหาย แล้วก็อยากติดแก๊สด้วย ส่วนเครื่องยนต์กับช่วงล่างยังโอเค เพราะซ่อมใหญ่ไปเมื่อปีที่แล้วครับ top speed ดีไม่มีตก
รักคันนี้มากครับ เลยอยากจะขอความรู้เกี่ยวกับเรื่องสี และงบประมาณในการทำ และช่วยแนะนำ mag สวยๆให้สักชุดด้วยครับ อยากจะให้ออกมาสวย เหมือนตอนป้ายแดงครับ
อยู่หัวหินครับ ขับไปไหนก็มีคนถามว่า opel มีตัวนี้ด้วยเหรอ เพราะที่หัวหินมี gsi ของผมอยู่แค่คันเดียว
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านล่วงหน้าเกี่ยวกับคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

Offline ขอยลอนผาบี้

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • รุ่นรถ: Opel Corsa 5D MT
  • สีรถ : Green
  • เครื่องยนต์: เครื่องเทพ C14NZ
เรื่องทำสีต้องถามน้าหมอครับ  :sosad3

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
สำหรับ GSi ล้อลายตะกร้อ หาไม่ได้ ถามน้าขอนดูครับ.. ถูกใจ ถูกคันสุดๆครับ  ;)

ส่วนนู๋แดงของผม เด๋วก็กลับไปคบกับกระทะแบบบ้านๆ ขอบ 14 แล้วแระ.. (หาแม็กไม่ได้โดนใจรถซักลาย) 55

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ติดแก๊สอยากขับสนุกเหมือนเดิมก็ติดหัวฉีดนะครับ

ส่วน part ที่หายไป บอกได้ไหมครับว่ามันตัวไหนฮะ

เรื่องสีถามพี่หมอดีกว่า

top ผมเคยได้ประมาณ 195 ครับ แต่จังหวะ ขึ้น กับการมุด หาตัวจับยากครับ  :D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
partต้องสั่งเอาครับ ผมเคยสั้งฝาปิดช่องยกรถด้านข้างตัวละ800กว่าๆครับ 

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
partต้องสั่งเอาครับ ผมเคยสั้งฝาปิดช่องยกรถด้านข้างตัวละ800กว่าๆครับ 
แต่ก่อนที่อู่พี่เข้เห็นมีแขวนอยู่ข้างผนังนี่.. คือ บ่ถามเบิ่งล่าาาาาาา.
แต่ตอนนี้บ่เห็นแล่ววว

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

จักซินใด้ครับ แต่หลายซินมันอยู่ในรถผมเด้อครั๊บ ;D ;D

• *
ตัวปิดฝาด้านข้างอันนี้ผมก็หลุดหายครับ ส่วนสเกริต์ด้านซ้ายผมก็หลุดหายไปทั้งแถบเลยเศร้า :'(

^
ของผมก็กิ๊ฟมันห่วยแตก ขับลุยน้ำเพลินๆ ถึงบ้านก็หายไปแถบนึงเหมือนกัน
ของท่านหายข้างไหนล่า เด๋วถ้าคนละข้าง จะได้เอามาก็อปเป็นไฟเบอร์แทน

จักซินใด้ครับ แต่หลายซินมันอยู่ในรถผมเด้อครั๊บ ;D ;D
ฮ่วย คึดว่า สิบ่เอา.. :D

• *
เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปมาลงให้ดูนะครับ ของผมวิ่งๆอยู่ปลิวหายไปกับสายลมเลย กลับรถวิ่งไปหาก็ไม่เจอแล้วครับ

Offline Spisit2493

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • โทร 085 534 1078
  • รุ่นรถ: Opel Corsa Gsi Zafira
  • สีรถ : Blue Green
  • เครื่องยนต์: X14XE Auto 2.2
ของผมยังมีครบครับ
แต่มี 1 ชั้น ยังอยู่หาดใหญ่ ชิ้นเล็กตำแหน่งยกล้อหน้าซ้าย
มีครอบไฟหน้าเดิมๆด้วยครับ

Offline umgsi

• นักรบพเนจร
  • **
 :)ของผมกาบข้างยังอยู่ครบครับเคยหลุดแต่ตามกลับมาได้  ว่างวันไหนคุณนุ่น มาถอดเอาไปก๊อปได้เลยครับเพราะกะจะถอดทำสีใหม่แต่ยังไม่ว่างไปทำครับ

Offline 2000ips

• ขอพลังจงสถิตกับท่าน
ของผมกาบข้างเคยหลุด และตามเก็บได้เช่นกันครับ

ทั้งสองข้างเลยอ่ะ

คลิปล็อคมันเก่าแตกหักบ้าง

รอวันว่างๆ ว่าจะใช้กาวซิลิโคนอัดไว้

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ของผมไม่เคยหักไม่เคยหลุดครับเพราะของผมไม่เคยมีGSIครับ   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

ของผมไม่เคยหักไม่เคยหลุดครับเพราะของผมไม่เคยมีGSIครับ   :P :P :P

8) 8) 8)

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ขอบคุณครับ น้าหมอ ครับ
 :nono

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

ของผมไม่เคยหักไม่เคยหลุดครับเพราะของผมไม่เคยมีGSIครับ   :P :P :P
เป็นไปได้นะครับ ผมก็เลยถอดทั้งกันชนหน้าGsi ทั้งสเกิร์ตเดิม(อีกข้าง)เอาไปเก็บให้หมด แล้วก็หาของรุ่นธรรมดามาใส่ ..
มันก็ไม่เคยหลุดไม่เคยหายเลย เพราะมัน

ไม่ใช่ของ GSi
;D ;D

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง