น้าสนฮะ ผมพึ่งเห็น ได้กาวต่อไฟของน้าอ่ะครับ

kamolwat_t · 2558

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
ตัวมันเอง นำไฟฟ้า หรือว่าเป็นฉนวน ฮะ....

http://www.weekendhobby.com/thai2market/Question.asp?ID=10186&group=ict

ท่าจะใช้งานง่ายฮะ เอาติดรถไว้ท่าจะสะดวกครับ... 320 พร้อมส่งผมว่าไม่แพง....  :'(

มันเก็บในรถจะเสียง่ายป่าวครับ ต้องระวังเรื่องการเก็บยังไงบ้า.ฮะ  :สำนึก:

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
เพื่อนมันสั่งมาต่อลายปริ้นเครื่องมดดำครับ เลยลองเามาลงขายไว้เล่นๆ เห็นมันน่าใช้ดี

ตัวกาวเป็นสื่อนำไฟฟ้า ใช้เหมือนกาวธรรมดานี่แหะครับ เหมาะสำหรับที่ใช้ความร้อนไม่ได้

ผมลองทาตรงรอยต่อของสายแพที่หักก็ใช้งานได้ดีครับ

ส่วนเรื่องเก็บน่าจะเป็นที่กากาศปกตินะยังไม่เคยลองไว้ในรถ เดี๋ยวจะลองให้ครับ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
น่าสนจาย..... :'(

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline 2000ips

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขอพลังจงสถิตกับท่าน
เพื่อนมันสั่งมาต่อลายปริ้นเครื่องมดดำครับ เลยลองเามาลงขายไว้เล่นๆ เห็นมันน่าใช้ดี

ตัวกาวเป็นสื่อนำไฟฟ้า ใช้เหมือนกาวธรรมดานี่แหะครับ เหมาะสำหรับที่ใช้ความร้อนไม่ได้

ผมลองทาตรงรอยต่อของสายแพที่หักก็ใช้งานได้ดีครับ

ส่วนเรื่องเก็บน่าจะเป็นที่กากาศปกตินะยังไม่เคยลองไว้ในรถ เดี๋ยวจะลองให้ครับ

แสดงว่าน่าจะประยุกต์มาใช้ซ่อม ลวดไล่ฝ้ากระจกหลังผมได้

ชื่อ ศักดิ์ ครับ

Corsa GSi 1.6 X16XE  ผมใช้เอง MAเอง
Zafira 1.8CD Z18XE ผบทบ. และลูกๆใช้ครับ ผมทำหน้าที่ MA
BMx อีก 3 แค่เติมลมยาง

I Love Opel

• รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
เห็นในเว็บเค้าทำกันอยู่ครับ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
น่าจะมีตัวอย่างทดลองใช้นะครับลุงสน  ;) ;) ;) :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
 8) น่าสน..เนาะพี่สน แล้วจะหาซื้อง่ายมั้ยเนี่ย
ถ้าจะไปบ้านหม้อ มันจะมีมั้ยน้อ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

น่าจะมีตัวอย่างทดลองใช้นะครับลุงสน  ;) ;) ;) :P :P :P
ไม่ยาก ส่งตังส์มาเดี๋ยวส่งตัวอย่างขนาดซื้อจริงไปให้ครับน้าหมอ ;) ;) ;)

8) น่าสน..เนาะพี่สน แล้วจะหาซื้อง่ายมั้ยเนี่ย
ถ้าจะไปบ้านหม้อ มันจะมีมั้ยน้อ..
ลองหาดูครับน้านุ่น ถ้าไม่มีเดี๋ยวผมไปเอาที่เพื่อนส่งให้ได้ครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ไม่ยาก ส่งตังส์มาเดี๋ยวส่งตัวอย่างขนาดซื้อจริงไปให้ครับน้าหมอ ;) ;) ;)

ลุงสนจัยร้าย  :nono :nono :nono  :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
มันทนกระแสได้แค่ไหนครับพี่ น่าสนใจเหมือนกันแฮะ  :'(

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

อัตราการทนกระแสไม่น่าจะสูงมาก มีโอกาสจะลองให้ครับ

Offline PeeSard

• DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เอาแค่ว่า ถ้ามันติดหนึบได้นาน จนไฟเสื่อม ก็ดีนะครับ..(เพราะ LED เสื่อมสภาพเร็วเหมือนกัน)
ตอนแรก ก็จะเอาแผ่นปรินท์มาแต้มเป็นแผงไฟเช่นกัน แต่บางทีแต้มนาน ไฟก็ร้อน พลอยทำให้ LED เจ๊งอีก ซวยซ้ำซวยอีก

..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

เอาแค่ว่า ถ้ามันติดหนึบได้นาน จนไฟเสื่อม ก็ดีนะครับ..(เพราะ LED เสื่อมสภาพเร็วเหมือนกัน)
ตอนแรก ก็จะเอาแผ่นปรินท์มาแต้มเป็นแผงไฟเช่นกัน แต่บางทีแต้มนาน ไฟก็ร้อน พลอยทำให้ LED เจ๊งอีก ซวยซ้ำซวยอีก

..

ผมคิดแบบพี่นุ่นอ่ะฮะ... ผมบัดกรีไม่เป็น.... :haha :haha :haha :haha

lap Time

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง