ไฟหน้า astra van

Ball · 3109

Offline Ball

• หนึ่งในใต้หล้า
on: 13 Jul 2011, 21:44
รบกวนถามเกี่ยวกับไฟหน้ารถ astra van ครับ ไฟหน้ารถผมไม่ค่อยสว่างครับ  :มั้ง:
เวลาขับขี่ตอนฝนตก  หลังฝนตก ถนนเปียก มันมองไม่ค่อยเห็นครับ
มีวิธีแก้ไขใหมครับ  เปลี่ยนหลอดไฟได้ใหมครับ  หรือมีวิธีอื่น ช่วยแนะนำหน่อยครับ    :ตาปิ้ง:

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #1 on: 13 Jul 2011, 23:06
ที่ผมทำมีสองวิธีครับ....

1.ล้างโคม

2.เปลี่ยนหลอดไฟ และ เดินสายไฟเพิ่มรีเลย์ครับ แจ่มโครตๆ  8) 8) 8)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #2 on: 14 Jul 2011, 00:17
ส่วนมาก ตัวสะทอนแสงในโคมไปหมดแล้ว ครับ ลองเพิ่ม ลีเลย์ก่อน ถ้าไม่ได้อีก จัด โคมใหม่ไป คู่ละ 2500 ไม่เกิน อันนี้ของ DEPO นะ ถ้าแท้ มือ2 คู่ละ 3000+-

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Reply #3 on: 14 Jul 2011, 06:22
ที่ผมทำมีสองวิธีครับ....

1.ล้างโคม

2.เปลี่ยนหลอดไฟ และ เดินสายไฟเพิ่มรีเลย์ครับ แจ่มโครตๆ  8) 8) 8)

ต้องซื้อหลอดแบบใหนมาเปลี่ยนครับ

• เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
Reply #4 on: 14 Jul 2011, 08:57
1.H4 ครับผมแนะนำ ของฟิลลิป วันก่อนไปซื้อกะบอมส์มา 90 บาท สว่างดีเละครับ/ออสแลมก็แจ่มครับ ราคาพอๆกัน
2.ชุดลีเลย์ที่คลองคม 300-450 บาทแล้วแตงานครับ แนะนำ เอาที่ขั้วปลั๊ก เป็นเซลามิค จะทนกว่าเก่ามากครับผม
วิธีต่อ ดูหลังซองได้เลยครับไม่ยาก ไม่ง่าย ซื้อทำไม่เป็นมาถามในเวปได้ครับ เดี๋ยวมีคนมาช่วย ผมเอาหัวเป็นประกัน เหอะๆ
 :อุ่น: ไงฝากพี่ๆช่วยด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #5 on: 14 Jul 2011, 11:04
ที่ผมเปลี่ยน ผมซื้อมาจากตลาดนัด เป็นของ ฟิลลิปเอ็กตรีม 60/55 วัตต์(วัตต์เท่าเดิม)ครับ

ตอนซื้อก้อดูคนขายด้วย ว่ามันขายหลอดไฟเป็นหรือเปล่า มะใช่เอามือจับๆถูๆหลอด แบบนั้นไม่เอา ข้ามผ่านไปได้เลย :P

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Reply #6 on: 14 Jul 2011, 20:51
1.H4 ครับผมแนะนำ ของฟิลลิป วันก่อนไปซื้อกะบอมส์มา 90 บาท สว่างดีเละครับ/ออสแลมก็แจ่มครับ ราคาพอๆกัน
2.ชุดลีเลย์ที่คลองคม 300-450 บาทแล้วแตงานครับ แนะนำ เอาที่ขั้วปลั๊ก เป็นเซลามิค จะทนกว่าเก่ามากครับผม
วิธีต่อ ดูหลังซองได้เลยครับไม่ยาก ไม่ง่าย ซื้อทำไม่เป็นมาถามในเวปได้ครับ เดี๋ยวมีคนมาช่วย ผมเอาหัวเป็นประกัน เหอะๆ
 :อุ่น: ไงฝากพี่ๆช่วยด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
[/quot

หลอดไฟนะซื้อแถวใหนครับ
90 บาท  หรือ 900 บาท ครับ

Reply #7 on: 18 Jul 2011, 00:57
90 บาท ครองถมเซ็นเตอร์

Offline mark

• นักรบพเนจร
  • **
  • No.: 226
  • รุ่นรถ: Astra F cc 1,6i T92
  • สีรถ : เทาออ่น
  • เครื่องยนต์: X16SZ
Reply #8 on: 27 Jul 2011, 16:58
ถ้าซื้อทั้งใบใหม่ ลองหายี่ห้อ FK ดูน่ะครับ ยี่ห้อนี้ใช้หลอดแบบ XENON ได้เลย สว่างเวอร์เลยครับ

แล้วยี่ห้อนี้ไม่มีละลาย เป็นคู่ไฟหน้าที่เกรดA+ครับ

ชื่อมาร์คครับš  Opel Astra F cc 1.6i    เครื่องเดิมๆ X16SZ
รถเดิมๆทั้งคัน ( ยังไม่มีเงินแต่ง ) เบอร์ 226

Reply #9 on: 27 Jul 2011, 23:12
FK เมืองไทย ยากครับ เพง นรกแน่น เหอะๆ มันผลิตที่จีนเหมือนกันครับ

• **
Reply #10 on: 28 Jul 2011, 04:13
FK เมืองไทย ยากครับ เพง นรกแน่น เหอะๆ มันผลิตที่จีนเหมือนกันครับ
  เอ้าหรือครับ ที่นี้เท่าที่ดูมาราคาต่างกันประมาน500บาทเองครับ คุณภาพเยี่ยมกว่ากันเยอะ

ชื่อมาร์คครับš  Opel Astra F cc 1.6i    เครื่องเดิมๆ X16SZ
รถเดิมๆทั้งคัน ( ยังไม่มีเงินแต่ง ) เบอร์ 226

Offline tingvoy

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • รุ่นรถ: astra VAN
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เดิม (เค้าเรียกว่าอะไร)
Reply #11 on: 02 Aug 2011, 10:53
ถ้าอยากได้เป็นไปแต่งสวย ๆ แนะนำเป้นแบบไหนดีครับ

• **
Reply #12 on: 02 Aug 2011, 18:42
ถ้าอยากได้เป็นไปแต่งสวย ๆ แนะนำเป้นแบบไหนดีครับ
   แบบนี้เลยครับ

Reply #13 on: 02 Aug 2011, 23:35
ถ้าของดีโป้ ของ 16 วาวว์มีเลยครับ 6500 แชมประดับยนตร์ วรจักรเป็นเงินนะ
ในหน้าซื้อขายครับลองค้นๆดู หลอดจะเป็น H7
ถ้าเดิมๆ H4

Offline tingvoy

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • รุ่นรถ: astra VAN
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เดิม (เค้าเรียกว่าอะไร)
Reply #14 on: 03 Aug 2011, 09:03
 :sorry ขอบคุณ คุณ mark กับ คุณ jeabjamiro

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง