ปุ่มหิมะ

surach · 1855

Offline surach

• นักรบพเนจร
  • **
on: 21 Jul 2011, 13:39
รู้สึกว่าปุ่มหิมะผมจะค้างครับ ไม่รู้ว่าจะมีขายหรือปล่าว แล้วแกะออกยังไงครับ รึว่าติดกับฝาครอบเลย

Offline Spisit2493

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • โทร 085 534 1078
  • รุ่นรถ: Opel Corsa Gsi Zafira
  • สีรถ : Blue Green
  • เครื่องยนต์: X14XE Auto 2.2
Reply #1 on: 21 Jul 2011, 13:45
ผมไ่ม่รู้จักครับ
คงต้องรอผู้รู้มาตอบครับ

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #2 on: 21 Jul 2011, 14:29
มันค้างยังงัยเหรอครับ

ปกติ...เมื่อเปิดไฟหน้ารถ มันจะติดเรื่อๆ เมื่อกดถึงจะติดสว่างและรถออกตัวอืดๆ เขาว่างั้น...

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline preecha_asv

• **
  • รุ่นรถ: Opel Astra 8 Valve Caravan
  • สีรถ : White
  • เครื่องยนต์: C16SE
Reply #3 on: 21 Jul 2011, 14:53
ตามพี่หนานว่าครับแล้วก็รู้สึกว่าจะกดเปิดใช้งานหรือปิดไม่ใช้งานก็ต้องเข้าเกียร D เท่านั้นนะครับถึงจะกดได้ (ถ้าจำไม่ผิด)

Offline อับดุล

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ชอบใช้ Opel
Reply #4 on: 21 Jul 2011, 16:56
ตามพี่หนานว่าครับแล้วก็รู้สึกว่าจะกดเปิดใช้งานหรือปิดไม่ใช้งานก็ต้องเข้าเกียร D เท่านั้นนะครับถึงจะกดได้ (ถ้าจำไม่ผิด)

ลองทำดูทั้งสอง แล้วแจ้งให้ทราบว่าอย่างไฟสว่างมาก กับสว่างน้อยอย่างใหนขับมันกว่ากัน 8)

คนเราทุกคน  ผมเชื่อว่า ไม่มีใครที่จะดีไปซะทุกอย่าง  ทุกๆคนต้องมีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นแหละ  แต่การที่พวกเรามาอยู่รวมกันได้  คบกันได้  พูดคุยกันได้ และสนิทกัน ก็เป็นเพราะว่า  เรานั้นต่างรับข้อเสียของกันและกันได้ก็เท่านั้นเอง   แต่เหนือสิ่งอื่นใด   เราจะต้องจริงใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ในยามที่พวกของเราต้องการความช่วยเหลือ  และทำให้พวกของเรานั้นมีความสุขที่สุดเวลาที่อยู่กับเรา เท่านั้นพอ

• **
Reply #5 on: 21 Jul 2011, 17:39
ปุ่มหิมะเข้า D แล้วกดไฟที่ปุ่มจะสว่างขึ้น รถจะออกตัวเกียร์ 3 ครับ

แต่ตอนนี้ปุ่มมันจมครับ กดแล้วไม่ก๊อกแก๊กๆเหมือนเดิมคือกดแล้วมันจมค้าง และช่วงนี้มีอาการไฟเกียร์มันกระพริบแล้วเกียร์ก้เข้าสู่แมนนวลโหมด ยังไม่มีเวลาเชคโค๊ต แต่สังเกตุเจอปัญหาที่ปุ่มเลยอยากจะเปลี่ยนเสียก่อนครับ

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
Reply #6 on: 21 Jul 2011, 19:08
สงสัยถูกน้ำหวานหกใ่่ส่

หรือไม่ก้อผงฝุ่นมันเยอะ ถอดออกมาล้างครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline Ball

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: 279
  • รุ่นรถ: astra caravan
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: 1.6 8V
Reply #7 on: 21 Jul 2011, 21:47
เคยกดเล่นแล้วครับ รถจะออกตัวอืดๆ  (เพราะเอาไว้วิ่งบนหิมะ) แต่พอวิ่ง 60 หรือ 80 กม./ชม. ไฟที่ปุ่มจะดับไปเองครับ
รถใครมีลองดูได้ครับ ไม่เป็นอะไรหลอกครับ  ลองดู ;D ;D

Offline buncha

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
Reply #8 on: 24 Jul 2011, 19:50
ที่ว่าต้องเข้าเกียร D เท่านั้น แต่ผมลองดูแล้ว N ,R ,D ,3 กดติดหมดเลย มี 1 ,2 เท่านั้นไม่ติด สงสัยเหมือนกันครับ

• **
Reply #9 on: 24 Jul 2011, 21:36
 :มั้ง:

Offline buncha

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
Reply #10 on: 25 Jul 2011, 10:29
แสดงว่ารถผมคงเพี้ยนไปแล้ว ตำแหน่ง P ก็ทำงานด้วย คลิ๊กดาวน์ก็แล้ว 120 มันยังไม่ตัดเลย
สวิสซ์น่าจะเป็นแบบ กดติดปล่อยดับธรรมดา แต่รูปร่างหน้าตาปุ่มกดเป็นชิ้นเดียวกับฝาครอบหรือป่าวไม่แน่ใจ :-\

Offline i_poch

• ผู้เยี่ยมยุทธ
Reply #11 on: 09 Aug 2011, 08:49
เคยกดเล่นทีสองที แต่กลัวค้างเลยไม่กด กดแต่ปุ่ม s แทน  ;)

ถ้าเราไม่ลงนรก แล้วใครจะลงนรก

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง