corsa 3d หุ้มฟิล์มเปลี่ยนสีทั้งคันประมาณเท่าไรคับ ใครรู้บอกหน่อยคับบ

earthhhhh · 3401

Offline earthhhhh

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *

Offline youth

• หนึ่งในใต้หล้า
  • Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
น่าจะประมาณ 15000-17000 แล้วแต่ร้านครับ
ลองทำมาให้ดูหน่อยดิยังไม่ค่อยเห็นโอเปิล wrap นะ ถ้างามจะได้เอามั่ง

ถามต่อเลย อยากเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียการ wrap หน่อยครับ อยากได้หลายมุมมอง

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ตามความรู้สึกผมนะครับ
ข้อดี
1.สวย

ข้อเสีย
1.แพง
2.พื้นไม่ดีก็ไม่เรียบ
3.ไปชนมาก็เสีย 2เด้ง สติกเกอร์ใหม่ + ค่าทำสีด้วย
4.สติกเกอร์ไม่ดีสีเดิมก็เสีย   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline jadenipat

• รุ่นรถ: OPEL ASTRA 3 Door
  • สีรถ : สีเหลือง
  • เครื่องยนต์: X18XE ล้อ : STEINMETZ 16" offset 38 กว้าง 7.5" ยาง : 205/45/16
ผมว่าหลัก 3 หมื่น นะครับ

สติกเกอร์ดีๆนะ

Offline youth

• Love me Love my dog
  • No.: 158
  • รุ่นรถ: Corsa 5dr
  • สีรถ : Grey
  • เครื่องยนต์: Toyota 4E FE AT
ตามความรู้สึกผมนะครับ
ข้อดี
1.สวย

ข้อเสีย
1.แพง
2.พื้นไม่ดีก็ไม่เรียบ
3.ไปชนมาก็เสีย 2เด้ง สติกเกอร์ใหม่ + ค่าทำสีด้วย
4.สติกเกอร์ไม่ดีสีเดิมก็เสีย   :P :P :P

ข้อเสียเยอะกว่านิ

corsa 5dr+4E FE AT
cell : 089 894 4878  
รับโปรโมทเวบติดหน้าแรกอันดับหนึ่งบน google  www.tookdeejang.com
MSN : tookdeejang@hotmail.com
website : Event Organize Agency www.fourthcreation.com
e_mail : sarayuth@fourthcreation.com

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
มันมีข้อดี คือสวย แบบที่พี่หมอบอกมาแระครับ..
สติกเกอร์ดีๆ ก็แพงกว่าทำสีทั้งคันครับ..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
มันต้องคิดในอีกแง่นึงครับ...

พวกรถสปอต์ ราคา 10-20 ล้าน อยากจะเปลี่ยนสีรถ แต่ว่ากลัวว่าสีที่ทำมาใหม่มันจะห่วยก้ไม่กล้าทำสี(ผมเองถ้ามีรถราคาเท่านั้นก้ไม่กล้าทำสีทั้งคันเหมือนกัน เดี๋ยวใส่ชิ้นส่วนไม่ครบแล้วดังแอ๊บๆทั้งคัน)

มันก็เลยเป้นทางออกครับ หุ้มดีๆ ทั้งคันราคา 3-5 หมื่น เขาไม่กระเทือนครับ ดีกว่าทำสีราคา 3-5 หมื่น แล้วมันมีปัญหาภายหลัง...

ที่เหลือตามที่บอกกันครับ... ถ้าคิดง่ายๆ รถส่งของตั้งหลายเจ้ามันก็หุ้มทั้งคันครับ สติกเกอร์เกรด ลิทาม่าเนี้ยแหละ แต่ว่าราคาถูกกว่าฟิลม์ที่เอามาหุ้มรถกันสมัยนี้

เมื่อก่อนผมเคยหุ้ม รถตุ๊กๆ เป็นลาย เหล้า 100 ด้วยอ่ะ งานสงกรานต์ 555 ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline jug

• นักรบพเนจร
  • **
3000-4000 บาท แบงค์ รังสิตคลอง4  085-7191482 ต้องโทรนัดคิวก่อนน่ะครับ  :pray

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
ผมบอกได้เลยครับ ว่าสีรถเสียแน่นอน ไม่ว่าจะรถราคาหลักหมื่น หีือหลักล้าน
แต่ ความเสียหายต่างกันไปตามคุณภาพในการทำสีมานะครับ รถประกอบมือ กะรถประกอบด้วยหุ่นก็ต่างกันเยะครับ
พวกฟิล์มดีๆ กาวมีคุณภาพสูง ตัวเนื้อฟิล์มมีความทนทาย ยืดหยุ่น แบบที่ใช้ในงานป้ายครับ
และถ้าเกินเวลาของมันทุกอย่างก็สิ้นสภาพ

ฟิล์ม ต่าง จากสติกเกอร์ที่เป็นกระดาษมากนะครับ ทั้งนี้รวมถึงตัวฟิล์ม ก็มีลักษณะการใช้งานต่างๆกันไป ความหน้า และการยึดของ
แต่ละชนิดก็ต่างกันไปครับ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline kamolwat_t

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
แค่ สติกเกอร์ 3m เกรด ลิทาม่า กับสติกเกอร์จีน เนื้อกาวยังแกะยากต่างกันเลยครับ... ไม่ต้องเอาอะไรมาก... แต่ว่า ถ้า เป็นพวกที่ติดแพงๆ มันอาจจะมีรับประกันตอนที่ลอกฟิลม์ ออกให้ด้วยฮะว่า รถไม่พัง...  :) (มั้ง)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง