อยากเตือนเรื่องปั๊มน้ำเทียม

Fox · 2253

Offline Fox

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ผมเคยตั้งกระทู้แนะนำอู่แถวบางนาไปที่ผมไปเปลี่ยนปั๊มน้ำมา
นึกว่าดี เมื่อวานออกจากบ้านที่บางนาจะมาทำงานที่บ่อวิน
รถวิ่งมาถึงทาเข้าสุวรรณภูมิปรากฏว่าเครื่องดับกางอากาศ
ต้องเรียกรถยกไปอู่พี่เข้  เปิดเดรื่องดูสายพายขาดเพราะวาล์วน้ำเที่ยม
ที่กันสายพานมันอาร์ค มานิดเดี่ยว ดีนะที่ไม่ไปดับ ที่ไกล ยุ่งแน่ๆ
ใช่ของแท้ดีกว่าเนอะ

Offline มือใหม่corsa

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
สายพานขาดแล้วลูกสูบมันไม่โหม่งวาวล์กันหัวโนเลยเหรอครับมีอะไรเสียหายบ้างเอ่ย  เสียใจด้วยนะครับหวังว่าคงไม่เป็นอะไรมากมายนะครับ

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
เหอะๆๆๆ  พวกลูกรอก สายพานตัวใน ผมไม่เคยไว้ใจกับของเทียบครับ
เพราะ เวลาเสียหาย มันเจ็บหนัก.. :จุก:

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline Fox

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
ส่วนอื่นไม่เป็นอะไรครับ โชคดีมากเปลี่ยนแต่ปัมนำกับสายพานกลับมาวิ่งได้ดีครับ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
ของถูกที่ไม่คุ้ม เท่าๆที่ผมได้ใช้มา.. สายพานทามมิ่งครับ
เส้นละ 3-4 ร้อยนี่แระ วิ่งได้ 3 เดือนขาดเลย.. (แต่อันนี้ต้องเข้าใจแรงตื๊บผมหน่อยนะ ออกตัวแตะ 6-7 พันรอบตลอดครับ)

ตอนนี้ในตัวเครื่องรถของผม ของแท้ติดมาจากโรงงานกับเบิกห้างก็มี เครื่อง+ฝาสูบ+ฝาวาวล์+เกียร์+แคม+ชุดหัวฉีด+ชุดควบคุมรอบ+ปีกผีเสื้อ
ส่วนที่เหลือ เปลี่ยนไปเป็นของวรจักรไปหมดแล้วคร้าบ...

สายพานทามมิ่ง คอนตี้ ตอนนี้วิ่งมา 1ปี 4เดือนแล้ว เกือบ 2 หมื่นโล แต่การใช้งานหนักว่ารถคนอื่นแน่นอน..(แต่ไม่เท่ากับ ดช. ต้นหรอก 555+)
เปิดมาเช็คสภาพก่อนไปพีระ โอเค..!
สายพานนอก มิตซูโบชิ แน่นอนที่สุด เงียบและเหนียวกว่า เกตส์
วาวน้ำ/ปั๊มน้ำ ก็วรจักร.. วาวล์น้ำ 3-4 ปีแล้ว ปั๊มน้ำเปลี่ยนปีที่แล้ว
คลัทช์ ยี่ห้อลัค จากวรจักร
ลูกวาวล์ ตีนวาวล์ ปะเก็นต่างๆ ก็วรจักร..
ลูกรอก SKF ใช้ตั้งแต่ 350 จนเดี๋ยวนี้ มี 5-6 ร้อยด้วย วรจักร
ท่อน้ำ ท่อหลังเครื่อง ให้โรงกลึงแถวๆบ้านจัดการเป็นเลสหมด
ผมว่า ของเทียบทุกอย่างก็โอเคดีนะ มันอยู่ที่เราใช้งานซะมากกว่า
อย่างผมก็ออกตัว หรือใช้งานมันอย่างสุดๆสมรรถนะของรถตลอด
ซึ่งถ้า สมมุติว่า ผมขับเหมือนชาวบ้านเขา ผมว่า 4-5 ปี รถผมไม่ต้องดูและอะไรเลย
นอกเสียจากน้ำ น้ำมัน กับน้ำมันเครื่องอ่ะนะ..

ที่ผมบอกมานี่เพื่อทุกคนที่อ่านจะได้ สบายใจว่า ของวรจักร หรือของเทียบไม่ได้แย่นะครับ
เพราะไม่งั้นเราก็มีแต่ เน้นของศูนย์.. แล้วทุกคนที่ไม่เข้าใจก็จะหาว่า ของเทียบ ห่วยนะคร้าบพี่น้อง..!

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • DekGayRay's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
    • I'm Gayray's
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ของเทียบมันก็มีหลายยี่ห้อครับ.....

ผมจะแนะนำว่า....

ให้ใช้ยี่ห้อที่อู่เราแนะนำ เพราะว่าเขาลองมาเยอะแล้วรู้ว่าอะไรดีอะไรเลว...

ถูกกว่า 2-300 แต่มันเสี่ยงต่อการเสียเงิน 10000 ผมว่าไม่คุ้มครับ...

ให้ดูเป็นอย่างๆไปครับไม่ก็ไปเปลี่ยนที่อู่เลยครับเขารับประกันแน่นอน....

ป.ล. ผมขับไม่โหดนะฮะ... ขับไหลๆเรื่อยๆ ไม่ค่อยลากรอบ... ;D ;D ;D

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
ของเทียบมันก็มีหลายยี่ห้อครับ.....

ผมจะแนะนำว่า....

ให้ใช้ยี่ห้อที่อู่เราแนะนำ เพราะว่าเขาลองมาเยอะแล้วรู้ว่าอะไรดีอะไรเลว...

ถูกกว่า 2-300 แต่มันเสี่ยงต่อการเสียเงิน 10000 ผมว่าไม่คุ้มครับ...

ให้ดูเป็นอย่างๆไปครับไม่ก็ไปเปลี่ยนที่อู่เลยครับเขารับประกันแน่นอน....

ป.ล. ผมขับไม่โหดนะฮะ... ขับไหลๆเรื่อยๆ ไม่ค่อยลากรอบ... ;D ;D ;D

ใช่มาช่วยยืนยันขับไหลเรื่อยๆจิงๆ150-160เอง
;D ;D ;D

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline มหิงสา

• No.: 60 (รอรับสติกเกอร์)
  • รุ่นรถ: OPEL CORSA 3D AT
  • สีรถ : ฟ้า
  • เครื่องยนต์: 1NZ-FE VVT-i
เจอเจ้าตัวล่ะ วันก่อนเจอพี่เขาที่อู่ด้วย
ได้ยืนไว้อาลัยอะไหล่เทียมไปล่ะ
 :shock:
นับว่าโชคดีนะครับที่ไม่เสียหายลามไปส่วนอื่น
ได้ท่านเข้ช่วยเยียวยาไปแล้ว
 :เครียด:

Opel Corsa 3D VVT-i
.
www.healthshop2u.com
จำหน่าย วิตามิน ผิวขาว อาหารเสริม ลดน้ำหนัก แก้ หัวล้าน ผมร่วง ผมบาง ไม่ดกดำ ปวดกระดูก ไขข้อ เดิน เหิน ลำบาก วิตามินซี ชนิดฉีด แบบฉีด ปกป้อง กันแดด ฝ้า ผิว มีสมุนไพร ไทยๆ ทั้ง แคปซูน ชาชง Herbal One อภัยภูเบศร

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง