ฝากระโปรง Kadett เปิดไม่ได้ ใครช่วยที

OD · 3991

Offline OD

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
 :shock:ใช้ Opel Kadett ครับ ตอนนี้มีปัญหาเปิดฝากระโปรงหน้าไม่ได้ สลิงฝากระโปรงหน้าน่าจะหลุดจากล็อค มีท่านใดพอจะแนะนำหรือทราบระบบล็อคฝากระโปรงรุ่นนี้บ้างครับ รบกวนด้วยครับ:sosad3 :sosad3

Offline OD

• *
 :เครียด:โอ้..ปวดหัวอยู่หลายวัน กะว่าคงต้องเจาะฝากระโปรงซะแล้ว แต่ด้วยความพยายามอยู่หลายวัน ก็เจอจุดจนได้ ตอนนี้เปิดฝากระโปรงได้แลีะครับ แล้วจะโพสต์ ลงเป็นลำดับๆให้ทุกท่านทราบ  ;)

Offline OD

• *
 :Dปนี้เป็นรูปชุดคอยล์สปริงที่เป็นระบบล็อคของ Kadett E ครับ

Offline OD

• *
 :ตาปิ้ง:ตำแหน่งปลดล็อคอยู่ใต้กระจังหน้า ต้องดันฝั่งด้านซ้ายเท่านั้นนะครับ ถ้าดันฝั่งขวาดันยังงั๊ย ก็ไม่ออก (ลองดันอยู่หลายวันถึงรู้! :-\)

Offline OD

• *
 :ตาปิ้ง:ภาพนี้อาจจะยังไม่ชัด เดี๋ยวจะหาภาพชัดๆมาไว้ให้ดูครับ

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
โอ้. . . .. อย่าว่าแต่ kadett เลยครับ ผมว่าน่าจะคล้ายๆกับรุ่นอื่นด้วย

เดี๋ยว preview เสร็จ ผมขอ move กระทู้ไปแปะไว้ใน DIY นะครับ

มีประโยชน์มาก . . . . . ผมเจอรถพี่น้องเรามีปัญหากับฝากระโปรงกันหลายท่าน

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline OD

• *
 ;D ลองดูภาพนี้ครับ

Offline OD

• *
โอ้. . . .. อย่าว่าแต่ kadett เลยครับ ผมว่าน่าจะคล้ายๆกับรุ่นอื่นด้วย

เดี๋ยว preview เสร็จ ผมขอ move กระทู้ไปแปะไว้ใน DIY นะครับ

มีประโยชน์มาก . . . . . ผมเจอรถพี่น้องเรามีปัญหากับฝากระโปรงกันหลายท่าน

Offline OD

• *
ยินดีอย่างยิ่งครับคุณ Jeedz..ถ้าเป็นประโบชน์กับทุกๆท่าน

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง