ใครมีข้อมูลเครื่องx12xeบ้างครับ

gsi-u.d. · 3740

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
พอดีเห็นเครื่องมันดูหน้าสนดี  ไม่รูว่าใด้กี่ม้า แรงบิดเท่าใหร่  ดูแล้วมันเป็นเครื่องใช่โซ่ราวลิ้น เครื่อง1200 16วาวล์ ไม่ทราบว่าที่เชียงกงมีเข้ามาบ้างรึเปล่าครับ ใครเดินบ้อยๆเคยเห็นบ้างครับ

Offline หนานมา

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
กำลังอยู่ที่...48kW  65DIN hp ที่รอบเครื่อง 5600 รอบครับพี่

เป็นเครื่องที่ค่อนข้างใหม่ครับ อยู่ระหว่างปี 97 ถึงปี 2000

ข้อมูลที่ผมให้ดู...เจ้ากิ๊ฟมีโปรแกรมตัวนี้อยู่ครับพี่

เอาจากกิ๊ฟได้เลย  :)

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

ขอบคุณครับคุณหนาน  พอดีผมใด้มาทั้งหัวเห็นแล้วหน้าเล่นแต่กลัวเรื่องอะใหล่ไม่รูว่าเชียงกงมีเครื่องตัวนี้อยู่มากน้อยสักเท่าใหร่ครับ

Offline aor

ไม่แน่ใจว่า ใช่ตัวนี้หรือเปล่าที่วางใน Corsa C ครั้งนึง (ใน opellove) มีหญิงไทยใน ตปท.กับแฟน ใช้ Corsa C 1.2 เข้ามาถาม
ปัญหา เหมือนกับว่ามีอยู่ชิ้นส่วนนึง หน้าตาเป็นกล่อง ๆ ผมก็จำไม่ได้แน่ชัด มันเสีย ในที่สุด ต้องส่งไปซ่อมที่ UK (เจ้าของอยู่ประเทศอื่น)
แล้วเขาว่า ไอ้เครื่องรุ่นนี้ (ไม่แน่ใจว่าเป็นรุ่นที่พี่มีอยู่หรือเปล่านะ) มักมีปัญหากับไอ้ชิ้นส่วนที่ว่า (แล้วจะรุไหมเนี่ย ว่าชิ้นส่วนอะไร)

Offline aor

เจอรูปห้องเครื่อง Corsa C ที่ว่าแล้ว (เป็นรูปแทนนะ) ไม่ใช่รูปรถของเจ้าของที่บอกว่าชิ้นส่วนเสีย ไม่รุว่าเป็นเครื่องรุ่นเดียวกับของพี่
หรือไม่ เจ้าชิ้นส่วนที่ว่า มันน่าจะเกี่ยวกับระบบเกียร์ด้วยนะ

รุ่นเดียวกันครับ  แต่ผมใด้มาเป็นเครื่องในบอดี้คอซ่าbครับ

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
งี้ต้องลองเหอะๆ

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline aor

เจ้าตัวที่มีปัญหา จำได้ว่าคล้าย ๆ กับจะเป็นสมองกลที่ควบคุมเกียร์ใน Corsa C 1.2
ส่วน 1.2 ใน Corsa B คงไม่มีปัญหามังครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง