เติมแก๊สกันที่ไหนบ้างครับ

jubjibman · 5356

Offline jubjibman

• นักรบพเนจร
  • **
อยากรู้ว่าใน กทม. ราคาถูกที่สุดอยู่แถวไหนครับ

อยู่ถนนลาดพร้าว เติมแต่ร้านใกล้ๆศิริชัยไก่ย่าง 11.25 บาท

น่าจะมีที่ถูกกว่านี้ครับ

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
อุดมสุข 11.19
ปทุม-ปากเกร็ด-รังสิต 10.90

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline bat

• bat
เติมประจำที่ตรงเกษตร-นวมิน ตัดแยกสตรีวิทย์-71 *** 10.49 บาท

Offline benznavy

• **
ผมเติมที่ปตท.สัตหีบ LPG 11 ครับผม

Offline หนานมา

• luangsu_m@hotmail.com
  • No.: 34
  • รุ่นรถ: แอสตร้าแวน
  • สีรถ : สีเทา
  • เครื่องยนต์: พันหกอีโคฯ
ผมเติมที่ปตท.สัตหีบ LPG 11 ครับผม

โซนตะวันออก น่าจะมีปั๊มนี้ปั๊มเดียวที่ราคาถูกที่สุดหล่ะครับผู้หมวด...

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”
- สมเจตน์ วิมลเกษม

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
แถวบ้านผมโซนบางใหญ่ นนทบุรี มีหลายราคาเลยครับ 10.99บาทไม่มีของแถม 11.27บาทมีแถมน้ำ 11.19บาทไม่รู้แถมอะไร ปตท. 11.17บาทก็ไม่แถมครับ :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

• **

โซนตะวันออก น่าจะมีปั๊มนี้ปั๊มเดียวที่ราคาถูกที่สุดหล่ะครับผู้หมวด...
ตรงโลตัสสัตหีบ มันแพงกว่ากัน30ตัง เจ้าของปั้มเป็นเพื่อนผม เคยถามนะว่าทำไมขายแพงกว่ามันก้ตอบข้างๆคูว่าแก็ส คนละประเภทกันของมันวิ่งได้ไกลกว่าประมาณเนียแต่ที่รองๆดูมันก็พอๆกันขึ้นอยู่กับเหยียบหนักเบานะครับ พี่นพ เคยรองเทียบสองปั้มนี้หรือป่าวครับ

• **
เคยเจอถูกสุดอยู่ที่ ชุมพร แถวๆแก่งเพกา กับ ฝั่งตรงข้าม ร้านคุณสาหร่ายนะ 10บาทเอง

• เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เคยถามเรื่องราคากับเจ้าของร้านเหมือนกัน ว่าทำไม ร้านฝั่งโน้นถูกกว่าร้านนี้ (คนละฟากถนน)
เขาก็บอกว่า แก๊สคนละเกรดกัน...เออ งงมั้ยล่า

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ

• **
เคยถามเรื่องราคากับเจ้าของร้านเหมือนกัน ว่าทำไม ร้านฝั่งโน้นถูกกว่าร้านนี้ (คนละฟากถนน)
เขาก็บอกว่า แก๊สคนละเกรดกัน...เออ งงมั้ยล่า
ครับพี่เค้าก็ตอบข้างๆคูๆว่า เป็นแก็สบรรจุถังหุงต้มอีกตัวผลิตมาเพื่อใช้กะรถ องค์ประกอบขอโมเลกุลเรียงไม่เหมือนกัน ไปเรื่อยเลยอะแต่ผมว่ามันวิ่งพอกันนะแล้วจะจ่ายแพงไปทำไม และอีกอย่างตอนผมไปทำงานพังงาผมยังเคยไปเติมกับโรงบรรจุแก็สแถวตะกั่วป่าบ่อยๆเลย ไม่เห็นมันมีผลเลยมีเสียวตอนเติมกลัวระเบิดหน่อยนึง

อ่า...เรื่องปั๊มแก๊สที่สัตหีบนี่....

ผมมองว่า...ต้นทุนมันต่างกันอะครับหมวด  อย่างข้างโรตัส มันเป็นของปิคนิค(ไม่แน่ใจ)

ขายให้รถยนต์ได้อย่างเดียว(กฎหมายไม่อนุญาตให้เติมถังบ้าน)

ขายได้น้อย ต้องเอากำไรเยอะหน่อย

ส่วน ปตท. (เริ่มขายมาก่อนแก๊สรถยนต์โดนควบคุมเข้ม) ได้ใบอนุญาต ทั้งสองอย่างก้อเลยขายได้ถูก

แบบว่า...กำไรน้อยแต่ขายได้เยอะ ดูอย่าง แก๊สแถวๆระยองสิ  ใกล้โรงกลั่น+โรงแยก แท้ๆ

ยังขายแพงกว่าสัตหีบเกือบๆหนึ่งบาทแน่ะ.... :sosad3

ผมชอบให้มันแบ๊คไฟร์ ตอนรถติดๆครับหมวด...จะได้ขับรถแบบโล่งๆหน่อย  ;D ;D ;D

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลั๋วหนาว  จักเอาไว้พื้นอากาศ กล๋างหาว ก็กลั๋วหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม  จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลั๋วเจ้าป๊ะใส่แล้วลู่เอาไป  ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวจายปี้นี้  จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”

• **
555555 ;D ;Dของผมเดี่ยวนี้มันไม่ค่อยแบ็คไฟท์แล้วไม่รู้เป็นไงไม่เจอมานานมากแล้วแต่ก่อนขับลงใต้แถวพังงาเจอทีชาวบ้านออกมาดูใหญ่เลยนึกว่ายิงกันอิอิ แต่รถน้องสาวผมเป็นวีออสแบ็คไฟท์ทีฝาครอบกรองอากาศกระจุยทุกที ต้องถอดไปเชื่อมพาสติกตลอดเลย ล่าสุดโดนที่แฟลต น.ย.กับมาถึงบ้าน เปิดฝากระโปงมาดูที่ยึดฝาครอบกรองอากาศแตกที่แล้วเซ็งจริงๆ :'(

ไล่เช็คไฟ ไล่จูนแก๊สใหม่ด้วยเด้อ นู๋เขียวกระจุยก็เพราะสายหัวเทียนหักใน
เมื่อต้นปี กลิ่นแก๊สออกเยอะ ก็เลยเอาไปจูนที่อู่พี่บอย วัดค่าดิจิตอล แกปรับให้เหลือ 14.5 ประมาณนี้
ตอนนี้อัดกระฉูด ตูดหอมกรุ่น เงียบกริบเหมือนเดิมแล้ว

555555 ;D ;Dของผมเดี่ยวนี้มันไม่ค่อยแบ็คไฟท์แล้วไม่รู้เป็นไงไม่เจอมานานมากแล้วแต่ก่อนขับลงใต้แถวพังงาเจอทีชาวบ้านออกมาดูใหญ่เลยนึกว่ายิงกันอิอิ แต่รถน้องสาวผมเป็นวีออสแบ็คไฟท์ทีฝาครอบกรองอากาศกระจุยทุกที ต้องถอดไปเชื่อมพาสติกตลอดเลย ล่าสุดโดนที่แฟลต น.ย.กับมาถึงบ้าน เปิดฝากระโปงมาดูที่ยึดฝาครอบกรองอากาศแตกที่แล้วเซ็งจริงๆ :'(

โตต้า...บางไม่ค่อยจะดีเน้อ...เดี๋ยววาล์วทะลุ...

ให้หนาสักหน่อยก้อได้ครับหมวด อีออสนี่...ผมว่าก้อก้อประหยัดพอสมควรนา...

Offline jeabjamiro

• ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
เติมประจำที่ตรงเกษตร-นวมิน ตัดแยกสตรีวิทย์-71 *** 10.49 บาท
ถ้าเลยไปทางนวนจันทร์ใน ซอย 10.30 และตรงข้ามแม็คนวมินก็ 10.30 เช่นกันครับ
ปกติผมเติมทางผ่านกลับบ้าน 11.19 ได้ น้ำทุกๆ 100

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline jubjibman

• **
สงสัยจะต้องจัด โพนยางคำซอยนวลจันทร์บ่อยๆ จะได้เติมแก๊สถูกๆ

8)

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง