เจอคนใช้โอเปิ้ลมาจากเพชรบุรี

khomsan · 4258

Offline khomsan

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
เมื่อเย็นวันนี้ผมเจอโอเปิ้ลครอซ่าสีเขียว  เลขทะเบียน กข.706 เพชรบุรี  เข้ามาหาเพื่อนในหมู่บ้านที่ผมพักอยู่  แต่ซอยไหนไม่รู้ครับ   ได้แต่เบอร์โทรมา  0884565232  ไม่รู้ว่าเป็นสมาชิกเรารึเปล่า  เค้าบอกอยุ่เพชรบุรี  ได้คุยกันนิดหน่อย  แต่ไม่ได้ถามชื่อกันเลย ล่าสุดโทรหาบอกว่าตอนนี้อยู่ที่ซอยสุขสวัสดิ์30กว่าๆ(ได้ยินไม่ถนัดครับ)แบตเตอรี่มือถือผมหมด  ยังงัยๆรบกวนสมาชิกช่วยเช็คต่อทีนะครับ  เกรงว่า  ขากลับเพชรบุรีจะมีปัญหาระหว่างครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
จะไปแช่งเขาทามมายอ่ะจร๊ะ... :lovelove

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

เปล่านะครับโทนี่   ตอนที่คุยกันแรกๆเค้าบอกว่ารถเค้ามีปัญหาเรื่องความร้อนอยู่นะสิครับ   เลยเป็นห่วงครับ

ขับแอสตร้าชีดาน 4 ประตู  จอดมากว่าเข้าอู่

Offline arty

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เปล่านะครับโทนี่   ตอนที่คุยกันแรกๆเค้าบอกว่ารถเค้ามีปัญหาเรื่องความร้อนอยู่นะสิครับ   เลยเป็นห่วงครับ
เราก็มีปัญหาเนอื่งความร้อน ร้อนทั้งเครื่องร้อนทั้งใจเลยย...   :สำนึก

Offline thiratoon

• (แก้เบื่อ)Tony 086 578 2181
เราก็มีปัญหาเนอื่งความร้อน ร้อนทั้งเครื่องร้อนทั้งใจเลยย...    :สำนึก
ต้อง..ไปบวชครับ แต่ก็อีกนั้นแหละ บวชแล้วบางทีก็ยังร้อน  ควักออกมาเเช่น้ำแข็งครับ  เย็นอุรา

" ขอพ่อจงสถิตอยู่ ณ สรวงสวรรค์นะครับพ่อ....ลูกรักพ่อครับ"

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
แล้วป๋าได้บอกเขารึป่าวว่า ให้มาหาผู้ใช้ได้ที่ไหน..
เพราะถ้าโทรไป มันจะโหดร้ายกว่าพวกโทรให้ทำสินเชื่ออีกนะ..555+

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

แล้วป๋าได้บอกเขารึป่าวว่า ให้มาหาผู้ใช้ได้ที่ไหน..
เพราะถ้าโทรไป มันจะโหดร้ายกว่าพวกโทรให้ทำสินเชื่ออีกนะ..555+

พี่นุ่นครับ...บอกตามตรงนะพี่  เท่าที่ผมเจอคนที่ใช้รถโอเปิ้ลมา2-3รายเนี้ย   ไม่มีใครรู้จักเวปเราเลยนะครับ   บางท่านซื้อมาเพราะเห็นว่าราคามันถูก  ดีกว่าขับมอไชด์ตากแดดตากลม   เท่าๆที่ผมเห็นมาสัมผัสมาแต่ละท่านนั้นได้โอเปิ้ลมาแบบไม่รู้จะพูดยังงัยครับพี่  ตามเวรตามกรรมก้อแล้วกันผมว่ามันน่าจะเหมาะสมนะ   ไอ้ตัวผมเจอคนที่ใช้โอเปิ้ลด้วยกันนี่ผมก้อดีใจจนตัวสั่นแล้วนะครับ  แต่พอได้คุยถึงที่มาที่ไปของรถแต่ละท่านนั้น  มันทำให้ผมอดเป็นห่วงไม่ได้   นี่แหละครับคืออีกเหตุผลนึงที่ผมอยากจะให้ท่านสมาชิกได้รับรู้ไว้ว่า   ไอ้รถโอเปิ้ลที่เราๆท่านๆเจอตามที่ต่างๆนั้น  บางคันยังไม่รู้เลยว่ามีชมรมคนรักโอเปิ้ลอยู่  บางท่านมีโอเปิ้ลขับ  แต่ไม่มีเน็ตไว้คอยพูดคุยกะเรา  มันเป็นเรื่องน่าเศร้าเลยนะครับ  เจอโอเปิ้ลที่ไหนทักทายกันเถอะครับ  อยากบอกให้เค้ารู้ว่าท่านที่ขับนั้นไม่ได้อยู่เดียวดายคนเดียวแน่นอน   เข้าใจเจตนารมณ์ของผมนะครับ

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO

พี่นุ่นครับ...บอกตามตรงนะพี่  เท่าที่ผมเจอคนที่ใช้รถโอเปิ้ลมา2-3รายเนี้ย   ไม่มีใครรู้จักเวปเราเลยนะครับ   บางท่านซื้อมาเพราะเห็นว่าราคามันถูก  ดีกว่าขับมอไชด์ตากแดดตากลม   เท่าๆที่ผมเห็นมาสัมผัสมาแต่ละท่านนั้นได้โอเปิ้ลมาแบบไม่รู้จะพูดยังงัยครับพี่  ตามเวรตามกรรมก้อแล้วกันผมว่ามันน่าจะเหมาะสมนะ   ไอ้ตัวผมเจอคนที่ใช้โอเปิ้ลด้วยกันนี่ผมก้อดีใจจนตัวสั่นแล้วนะครับ  แต่พอได้คุยถึงที่มาที่ไปของรถแต่ละท่านนั้น  มันทำให้ผมอดเป็นห่วงไม่ได้   นี่แหละครับคืออีกเหตุผลนึงที่ผมอยากจะให้ท่านสมาชิกได้รับรู้ไว้ว่า   ไอ้รถโอเปิ้ลที่เราๆท่านๆเจอตามที่ต่างๆนั้น  บางคันยังไม่รู้เลยว่ามีชมรมคนรักโอเปิ้ลอยู่  บางท่านมีโอเปิ้ลขับ  แต่ไม่มีเน็ตไว้คอยพูดคุยกะเรา  มันเป็นเรื่องน่าเศร้าเลยนะครับ  เจอโอเปิ้ลที่ไหนทักทายกันเถอะครับ  อยากบอกให้เค้ารู้ว่าท่านที่ขับนั้นไม่ได้อยู่เดียวดายคนเดียวแน่นอน   เข้าใจเจตนารมณ์ของผมนะครับ

จ๊ะ...จะพยายาม   :P :P :P

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
^
รอตามพี่หมอครับ
:)

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline i_poch

• ผู้เยี่ยมยุทธ
ผมก้อไม่เคยรู้สึกเดียวดายครับ  :D
เพราะมีทั้งอู่สินออโต้ อู่พีเอ ผมก้ออุ่นใจล่ะว่ารถผมมีที่ซ่อมแน่นอน  :shock:

ถ้าเราไม่ลงนรก แล้วใครจะลงนรก

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง