## Opel in 1st Trip - ตอนที่สุดในโลก @ เขื่อนขุนด่านปราการชล จ.นครนายก ##

ZeaBiscuit · 98655

Offline PeeSard

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • DIY ไม่ทำไม่รู้..*v*
  • No.: 3
  • รุ่นรถ: Corsa GSi
  • สีรถ : แดง
  • เครื่องยนต์: X16XE 16V 105Hp
เด๋ว วันนี้จาส่ง อีนู๋การ์ด ให้จิ๊ดนะ ถ้าเสดทัน..

+นู๋แดง GSi ไปได้ทุกที่+

เกี่ยวกับนู๋ซ่า มีปัญหาอะไร โทรมาได้เลยครับ
ส่วนตัว GSM : 0 89 0 31 55 99

NCStyle Mobile Kiosk
ซุ้มขายของสำเร็จแนวคลาสสิต

Offline joyalice

• JoYaLiceZ iS iN tHe WonDerLanD ^__^
  • No.: 44
  • รุ่นรถ: Astra Van 1.6v
  • สีรถ : Violet
ขอบคุณค่าน้องเป้ยยยยย ^__^ รายละเอียดครบถ้วนสุดๆ

:)  :)

Offline ยัยแมวอ้วน

• Online Network Co.,Ltd.
  • No.: 01 (น้อง We-Za)
  • รุ่นรถ: เหมือนของ Jeedz
  • สีรถ : เหมือนของ Jeedz
  • เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
มีพี่ นู อีกคนนึงครับ โทรมาแจ้งกับต้นแล้ว

พี่เค้าชื่อพี่โน่นะ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

• เครื่องยนต์: เหมือนของ Jeedz
ไปด้วยคนนะครับ  :)

1 คัน 1 คน 1 เต๊นท์ 1 คืน ครับผม  :-* :-*

อย่าลืม คุณ godog นะคะ

น้อง We-Za corsa น้อย ม่วงเข้ม No.01
++++++++

http://www.on.co.th >> บริการ Web Hosting, Co-Location ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

"บุคคลนั้นหรือนอนที่ร่มเงาต้น​ไม้ใด ไม่ควรหักกิ่งต้นไม้นั้น, เพราะผู้ประทุษร้ายมิตร เป็นคนเลวทราม."

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
ยอดรายชื่อคนล่าสุดอยู่หน้าแรกนะครับ ใครมีทักท้วงด้วยครับผม  :มั้ง:

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!
www.dekgayray.com

Offline toon2225

• นักรบพเนจร
  • **
และแล้วก็สรุปตารางเวลาได้แล้ว   ขอร่วมทริปด้วยน่ะคับ   1 คน 1 คัน 1 คืน คับ :อุ่น:

Offline peppy

• หนึ่งในใต้หล้า
  • No.: 49
  • รุ่นรถ: opel astra van 8v
  • สีรถ : เทา
  • เครื่องยนต์: เบนซิน คับ
ลงชื่อห้องส่วนตัวด้วยคนคร๊าบ

Offline Nu_Paiy

• ~นู๋เป้ย,,เด็กลิง,,AnNi~
ลงชื่อห้องส่วนตัวด้วยคนคร๊าบ

จัดการให้แล้วค้าบบบบบ

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......
Opel In...."e'rywhere"

*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
Astra 5Dr.--Nu_BlueBerry ~~~

Offline kamolwat_t

• I'm Gayray's
  • โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
ฝากใว้ให้คิดเล่นๆ ครับ ค่า ห้องพัก ตกประมาณคนละ 200 นะครับ ถ้า นอน อัด4 ในห้องเดี่ยว ก็ เสียคนละ 300 ครับ

เตรียมตังไปเผื่อ ค่า ของกินด้วยนะครับ ได้รับรายงานมาว่า ห่างไกล ศูนย์การค้าต่างๆพอสมควร (ตอนไป 7 คด ของหมด 4 ทุ่มอัดรถไปซื้อที่ โลตัส เหลือเวลาซื้อของ 40 นาที... 555 ;) ;) ;) )

ออ ช่วยกันเตรียม เครื่องครัวคนละไม้คนละมือนะครับ ปริมาณ ค่อนข้างมาก ครับ :) อุปกรณ์ ที่พวกผมมีกันอยู่ รองรับไม่หมดครับผม :) :)

เย้ๆ ของกินตรึมแน่นอนฮะ คาดว่าจะใช้วิธีการ ลงขันซื้อ อาหารแช่แข็งใส่ในกล่องโฟมหย่ายๆ ครับ

ออ อีกเรื่องนึงครับ ท่านใด แพ้อาหารอะไร กินอะไรไม่ได้ แจ้งด้วยนะครับผม :) :) :)

ท่านใดที่มีโรคประจำตัว แจ้งให้ ทราบด้วยครับ หากมีอะไรต้องช่วยเหลือจะได้ ดูแลได้ถูกครับผม  :) :) :)

ชื่อ ต้น นะครับ อายุ 31 ครับ

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

www.opel.in.th

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

ซื้อกุ้งไปเยอะๆๆๆๆๆ ดีก่า

555+

\\^-^*//  ลัลล๊า ลัลล๊า ......

Offline chanat

• Tel 0896762564
เพื่อน  พี่ ๆน้อง ๆท่านใด ที่ มี วิทยุ สื่อสาร  ( วอ แดง ) อย่าลืม เอาไปนะ ครับ เพื่อ ความสะดวกในการสื่อสาร และความ หนุกหนาน  ;D ;D ;D ;D ;D ;D

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
 >:( >:( >:( >:(

เพ่งเหน

ครายแฟนใหม่ดุ๊กฟระ

โวยวายๆๆ :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

55+

กะว่ามาหาเอาในคลับ 555+  ให้พี่วินช่วยหา กร๊ากๆๆๆ

ปล.แก้ชื่อให้ด้วย เอาววงเล๊บออก  ง่ะ :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่: :ไม่:

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline zince

เล่นไรอะเป้ย เราโตแล้วเรามะเล่นอะไรหรอก 

ตะเองก้ออยู่รับน้องกะพี่เชอร์รี่ไปและกาน สมาชิกใหม่เหมือนกัน พี่เชอร์รี่ก้อค้างด้วยอะจ้ะ

ดูก่อนละกาน มีเวลาอีกสองอาทิตย์แน่ะ

รัมมากับแฟนไม่กล้าค้างนะครับ กลัวภาพพจน์ไม่ดี มากับชายหนุ่มแล้วค้างอ้างแรม อิอิ

............... แต่แอบไปค้างที่อื่นแน่เลยกลัวเพื่อนๆ แซว   ;) ;) ;D ;D ;) ;)

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

Offline bat

• bat
รัมมากับแฟนไม่กล้าค้างนะครับ กลัวภาพพจน์ไม่ดี มากับชายหนุ่มแล้วค้างอ้างแรม อิอิ

............... แต่แอบไปค้างที่อื่นแน่เลยกลัวเพื่อนๆ แซว   

คิดว่ามาแล้วจะได้กลับไปง่ายๆเหรอ  8) 8) 8) 8)   งานนี้คงต้องมีใช้กำลังกันมั่งละ    ;D ;D ;D ;D ;D

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
เล่นไรอะเป้ย เราโตแล้วเรามะเล่นอะไรหรอก 

ตะเองก้ออยู่รับน้องกะพี่เชอร์รี่ไปและกาน สมาชิกใหม่เหมือนกัน พี่เชอร์รี่ก้อค้างด้วยอะจ้ะ

ดูก่อนละกาน มีเวลาอีกสองอาทิตย์แน่ะ

ใครขัดใจรัม...เด๋วจัดการให้...ไม่รู้หรอว่าน้องขี้งอน...
เด๋วก้อหายไปอีก...พี่ๆเค้าคิดถึงแย่...

ปล.อย่างอแงนะโอ๋ๆๆๆๆเดะดีนะ...เด๋วเลี้ยงอมยิ้ม...

;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

• โปรดขับรถอย่างมีความรับผิดชอบ
  • No.: Shiroro : Corsa 40 , Tama : Omega 04
  • รุ่นรถ: Corsa B 3 Door , Omega B Sedan
  • สีรถ : คันแรกเขียวๆ คันหลังเทาๆ
  • เครื่องยนต์: Shiroro : X16XE , Tama : 2jz vvti
 :)

การจัดงานต่างๆนั้นจะต้องมีการบริหารจัดการที่ดีครับ ทางผู้จัดจะต้องทำการบ้านมาให้ดี ต้องรู้ว่า อะไรควรทำอย่างไร ต้องมีการประชุมเพื่อจัดการบริหารจัดการปัญหาต่างๆที่จะเกิด มีคำถามมากมายที่ขึ้นต้นด้วยคำว่า "ถ้า...แล้วจะทำยังไง" เพื่อรับมือกับปัญหา และหาทาง ้องกันปัญหาที่จะเกิดครับ

กรณีส่วนของเรื่องอาหาร

ใครไม่กินอะไร เพื่อที่เราจะได้จัดการเตรียม อาหารต่างๆได้ถูกครับให้เหมาะกับ ปริมาณคน ที่ร่วมงาน การบริหารอาหารของคน40-50 คนที่ไม่ใช่ข้างกล่อง มันยากกว่าการที่มีคน 2-3 คน แล้วไปซื้อหมู๋ทะ มา 1ชุดกินกันเล่นๆมากครับ ถ้าเรารู้ว่า ผู้ร่วมงาน มีข้อจำกัดอย่างไร จะได้แยกการจัดการได้ครับ นับถือเจ้าแม่กวนอิม เป็นอิสลาม บางคนไม่กินเนื้อ ไม่กินหมู ฯลฯ แจ้งมาได้ครับ

ใครแพ้อะไร ตัวนี้ซีเรียสกว่าข้างบนครับ คนที่กินแล้วแพ้ ในขณะที่ อยู่ที่ห่างไกลแบบนั้น มันอันตรายถึงชีวิตนะครับ เช่น ตัวผมเอง แพ้กุ้งกับปู (กินแล้วเป็นผื่น/หอบ/ต้องเข้าโรงบาล) น้องผมแพ้หมูติดมัน(อ็วก) แพ้แอลกอล์ฮอล(พลาดไปกิน) อะไรแบบนั้นครับ จะได้จัดโซนการทำออกไปให้ดีๆครับ ไม่ต้องถึงกับคนที่แพ้เข้าดรงบาลฮะ เอาแค่มีอาการอ่อนๆ ก็ไม่สนุกกันแล้วจริงไหมครับ

ใครมีโรคประจำตัวร้ายแรง อันนี้ซีเรียสที่สุดครับ จะได้ รู้ไว้ก่อนว่า ถ้าเกิดมีอาการแปลกๆจะได้เอ๊ะใจไม่คิดว่า อำกันเล่นๆมีนะครับไม่ขำด้วยนึกว่าอำ ส่งโรงบาลแทบไม่ทันเพราะเพื่อนๆไม่รู้ว่าเป็นอะไร ถ้าเรารู้ไว้ก่อนจะได้ช่วยดูแลได้ทันท่วงทีครับ

3 กรณีที่ว่ามามันเคยมีกรณีตัวอย่างมาแล้วครับ เบาๆก็ทะเลาะก็โกรธ อารมณ์เสีย หนักหน่อยก็แพ้แล้วไม่สนุก เพื่อนๆก็ไม่สนุก หนักเลยก็เข้า ER ครับ

ปรกติจะไม่ค่อยได้มาอธิบาย เหตุผลต่างๆนอกที่ประชุมครับแฮะๆๆ แต่ผมต้องการชี้แจงว่าเรา มีความต้องการให้ทุกๆคนสนุกและงานลุล่วงไปได้ด้วยดีครับ

ขอเอา ประสพการณ์ ทำงาน even 9ปี(43-52) เป็นประกัน ครับ :) :) :)

ป.ล. กรณี แพ้แมวลาย แพ้เสือ แพ้ช้าง แพ้ชาเขียว แพ้ทหาร นั้นม่ะนับนะคับ... อิอิ ;D ;D ;D ;D

opel corsa คันเล็กๆ ชุดแต่ง Std.แท้จากโรงงาน เครื่อง 16v ล้อ 15 ยางแตนๆ ท่อดังๆ

ผมไม่ใช่อู่ ไม่ใช่คนขายอะไหล่นะครับผมเป็น "ผู้ประสานงานทางด้านเทคนิคทั่วไป" ไม่ได้รู้ทุกอย่างแต่พวกเยอะครับ มีปัญหาอะไรพวกเราจะช่วยกันครับ

lap Time
Kaeng Krachan Circuit wet 1.55 dry 1.49.8
Bira Circuit Dry 1.32 (เบรคพังฮะ)

Offline Kem_rayong

• VIP's Member
  • ผู้เยี่ยมยุทธ
นาน ๆ ได้ post ครับบางทีก็วกไปเวียนมาครับ k.jeeds  :)

k.ต้น ครับเรื่อง อาหาร ผมอยู่ระยอง ครับ ถ้ามีอะไรให้ผมรับใฃ้ request ได้เลย เฃ่น อาหารทะเล ผลไม้ หรือ โทร check ราคา
 ถูก  ดี  สด  สามารถทำได้ครับ  :)

ส่วนเส้นทาง ก็อย่างที น้อง กี๊ฟว่าและครับ k.zince อาจต้องตามๆ กันไป ยอมรับไม่ฃำนาญครับ  :)

มีเพื่อนดี มีหนึ่งถึงจะน้อย
 ดีกว่าร้อยเพื่อนคิด ริษยา
 เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา
 ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล

kemrayong@hotmail.com                                           
TEL  081-9352246

นาน ๆ ได้ post ครับบางทีก็วกไปเวียนมาครับ k.jeeds  :)

k.ต้น ครับเรื่อง อาหาร ผมอยู่ระยอง ครับ ถ้ามีอะไรให้ผมรับใฃ้ request ได้เลย เฃ่น อาหารทะเล ผลไม้ หรือ โทร check ราคา
 ถูก  ดี  สด  สามารถทำได้ครับ  :)

ส่วนเส้นทาง ก็อย่างที น้อง กี๊ฟว่าและครับ k.zince อาจต้องตามๆ กันไป ยอมรับไม่ฃำนาญครับ  :)

วันนั้นเปนนู๋เป้ยโพสเองค่ะ (แอบใช้เครื่องพี่จี๊ด 555+)

อาหารทะเล ว๊าววววววววววววววว

ของโปรด อิอิ  เอากุ้งมาเยอะ ๆ นะคะ   (คุณต้นเค้าแพ้กุ้ง  แต่นู๋ไม่แพ้ค่ะ 555+)

วันนั้นเปนนู๋เป้ยโพสเองค่ะ (แอบใช้เครื่องพี่จี๊ด 555+)

อาหารทะเล ว๊าววววววววววววววว

ของโปรด อิอิ  เอากุ้งมาเยอะ ๆ นะคะ   (คุณต้นเค้าแพ้กุ้ง  แต่นู๋ไม่แพ้ค่ะ 555+)

แก....ๆๆๆ :ตาย: :ตาย: :ตาย: :ตาย:

ป๋มฝากซื้อ หมึกกล้วยฮะ เอา 3 โล จ่ายเอง...ม่ะลงกองกลางฮะ... :-* :-* :-*

เอ๋.... ประมาณราคา อาหารทะเลแนะนำหน่อยได้ม่ะครับ  ;) ;) ;) ทางกทม จะซื้อ เนื้อแช่แข็งไปฮะ แต่อาหารทะเล ทางนู้นน่าจะถูกกว่า    :) :) :)

lap Time

Offline zince

เรื่องอาหารทะเล......
จะเอาอะไรบ้างละครับ แต่ผมว่ากุ้ง - หมึก 2 อย่างน่าจะทำง่ายที่สุดแล้วครับ (จริงมะเก๋)  :) :)

Rayong Thailand    Tel.0877409740  http://www.opel.in.th/index.php/topic,674.0.html

เรื่องอาหารทะเล......
จะเอาอะไรบ้างละครับ แต่ผมว่ากุ้ง - หมึก 2 อย่างน่าจะทำง่ายที่สุดแล้วครับ (จริงมะเก๋)  :) :)

ปลาๆๆๆ  ;) ;)

lap Time

up date แผนที่ ทริปนะครับ ระยะทาง 112 km ครับ ใกล้จังเลย... บอมบ์เหาะไป 30นาทีเอง อิอิ

A คือ ปั้ม ปตท ครับ จุดนััดพบที่ 1

B คือ จุดนัดพบที่ 2 (รอการยืนยันก่อนนะครับ)

C คือเขื่อนขุนด่านปราการชล ครับ

ดูจากลิงค์ google map เพื่อความเข้าใจนะครับ

http://maps.google.com/maps?f=d&source=s_d&saddr=Exit+North+3-05&daddr=14.062388,100.848999+to:Unknown+road&hl=en&geocode=FXJN0wAdlp7_BQ%3B%3BFVZv2gAdsBIKBg&mra=mi&mrcr=0,1&mrsp=1&sz=12&sll=14.111272,100.844879&sspn=0.186792,0.363922&ie=UTF8&ll=14.091293,101.109924&spn=0.777863,1.455688&z=10

lap Time

Offline godog

• หนึ่งในใต้หล้า
  • godbaaa@hotmail.com
ผมขอเพิ่มอีก 1 คน รวมเป็น 2 คน

ห้องส่วนตัวคร๊าบบ :-* :-*

Offline plawahn

• CarreraZ Racing *~Thai-Nichi Instituof technology
โกดพี่เป้ยแล้ว

ฮึ่ยยยย >:( >:( >:( >:( >:(

STATUS :: ***COMPLETE CORSA TURBO !!!!!***

- PLAWAHN LADY RACING SCHOOL รับเปิดคอร์ส สอนสุภาพสตรีซิ่งอย่างปลอดภัย*

Offline ZeaBiscuit

• ปากหมา ใจไม่หมา
    • ZB's Photos...
รับทราบ แก้ไขรายชื่อให้แล้วครับ

สรุปตอนนี้มีคนไปร่วมทริปและค้างคืน อย่างต่ำๆ 39 คนแล้วครับ

ฝนตกขี้หมูไหล คนจัญไรมาเจอกัน !!
Life Start at 6,000 rpm !!!

Offline chanat

• Tel 0896762564
มีคน ค้าง ทั้งหมด 39 คนละ แล้ว ที่พัก จะพอไหมนี่ หรือ จะไปวัดใจ เอา ดาบหน้า ครับ

หนทางไกล นับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรก  "เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
มีคน ค้าง ทั้งหมด 39 คนละ แล้ว ที่พัก จะพอไหมนี่ หรือ จะไปวัดใจ เอา ดาบหน้า ครับ

ถ้าไม่พอผมนอนในรถครับ(รถจี๊ดมีหนังดูด้วย)ว่าแต่จี๊ดเอาแวนไปมั้ยนะ...เอาแวนไปหลายๆคันเผื่อบ้านเต็ม(จะดีมะครับ)....

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

ถ้าไม่พอผมนอนในรถครับ(รถจี๊ดมีหนังดูด้วย)ว่าแต่จี๊ดเอาแวนไปมั้ยนะ...เอาแวนไปหลายๆคันเผื่อบ้านเต็ม(จะดีมะครับ)....

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

ว่าจะเอา corsa ไปออกงานอ่ะคะ

ว่าแต่..เด๋วนี้พี่จุ๊ฟไม่เอา Corsa มาเลยเหรอคะ

อิอิ

++++++++

Offline bat

• bat
เรื่องที่พักไม่ต้องห่วงมีให้แน่นอน ผมรับประกัน ...อาจเป็นละแวกใกล้เคียงทีเราจองไว้ ในกรณีที่พักไม่พอในที่เดียว...

ที่คุยไว้  คือ มีคะ  เปิดเพิ่มได้

เป็นห้องเล็ก นอนได้ 2-4 คน  ราคา 1200 บาท (หารกันก้็ตกคนละ 300 บาท /4 คน)

ถ้าหลังใหญ่ไม่พอจริง ๆ ก็เปิดเพิ่มได้คะ  ไม่ต้องห่วงว่าจะไม่มีที่นอนนะคะ

++++++++

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง