คอร์ซ่า เกียร์ออโต้ เครื่องสดุด เร่งไม่ขึ้น ครับ

rk0212 · 4253

Offline rk0212

• นักรบพเนจร
  • **
ช่วยด้วยครับ
รถคอร์ซ่าร์ เครื่อง 1.4 8 v เกียร์ออโต้ ใช้น้ำมันอย่างเดียว
มีปัญหา เครื่องสะดุด  เร่งไม่ขึ้น แล้วก้อจะวอดดับ  เข็มไมล์ไม่ขึ้น  ไฟเครื่องสีเหลืองโชว์
ถ้าจอดเข้าเกียร์ P หรือ N จะเร่งเครื่องได้ตามปกติ
เปลี่ยนไอเดิล  โมดูล  จานจ่าย  หัวฉีด  เซนเซอร์น้ำ  แต่อาการยังไม่หาย
ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆพี่น้องชาวโอเปิลด้วยครับ
ควรจะตรวจจุดไหนอีก

ขอบคุณครับ

Offline ikarus

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
  • รุ่นรถ: opel corsa 3 doors
  • สีรถ : light gray
  • เครื่องยนต์: 1400
ทำเองไม่เป็นครับ
ที่ทำดี ๆ แนะนำอู่ประดิษย์ยนต์ รังสิต ใกล้แยกบางพูน
หาได้ในgoogle. ครับ

Offline neung69

• *
ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูรึยังคับ อาการนี้เคยเป็นอยู่ ส่วนไมล์ไม่ขึ้นสายไมล์น่าจะขาด....

• **
เปลี่ยนกล่องเกียร์แล้ว  แต่อาการยังไม่หาย
จะลองเปลี่ยนหัวเทียน  กับ TPS
ได้ผลอย่างไรจะมาเล่าสู่กันฟัง ครับ

Offline gsi-u.d.

• VIP's Member
  • หนึ่งในใต้หล้า
อยากให้เช๊คโค๊ตคับวงจะใด้แคบลง  เอาสายไปจั๊มที่ขั่วตรวจสอบแถวขวาพินที่1กับ2 แล้วไฟรูปเครื่องจะกระพริบแล้วนับคับ.  จะเริ่มกระพริบ1-2 ทั้งหมดสามรอบ จากนั้นจะตามด้วยโค๊คปัญหาเครื่องคับ. แล้วค่อยมาดูในตารางเทียบเอาคับ

• **
เช็คแล้วครับ  ได้โค็ด  12  ,  22 ,  33 , 35 , 45 , 53 , 54
เทียบตามตารางแล้ว  ก้อจะเหลือรายการที่ยังไม่ได้เปลี่ยน คือ
MAP  ,  secondary  air  pump relay  ,  CO

ได้ผลอย่างไรจะมาเล่าสู่กันฟังครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำ ครับผมมมมม 

Offline moimoi

• ยอดฝีมือแห่งแค้วน
ของผมก็อาการประมาณนี้ครับ.....เช็คไปเช็คมาประเก็นรั่วนำ้เข้าเครื่องเปิดฝาเปลี่ยนประเก็นใหม่หายครับ

Offline fay9989

• *
  • No.: 3701
  • รุ่นรถ: opel
  • สีรถ : ขาว
  • เครื่องยนต์: 1400

• **
 :เปลี่ยนmap sensor แล้ว
อาการเร่งไม่ขึ้น ไหร่แล้ว
ใช้ได้ปกติแล้วครับ

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง