คอมแอร์ดังครับ

gong07 · 3100

Offline gong07

• นักรบพเนจร
  • **
คอมแอร์ดังครับ แต่แอร์เย็นปกติ  หลังจากที่เอาไปให้ ร้านอาจารย์ ซ่อมให้ครับ มีเสียงดัง ก๊อก ๆ ๆ ๆ  ๆ ๆ ๆ  รัวพร้อมเครื่องเลยครับ ไม่ทราบเพื่อน ๆ สมาชิกเคบมีประสบการณ์แบบนี้บ้างไหมครับ ช่วยชี้แจงหน่อยครับ

Offline own

• ผู้เยี่ยมยุทธ
  • pro
Reply #1 on: 05 Feb 2010, 19:14
คอมแอร์ดังครับ แต่แอร์เย็นปกติ  หลังจากที่เอาไปให้ ร้านอาจารย์ ซ่อมให้ครับ มีเสียงดัง ก๊อก ๆ ๆ ๆ  ๆ ๆ ๆ  รัวพร้อมเครื่องเลยครับ ไม่ทราบเพื่อน ๆ สมาชิกเคบมีประสบการณ์แบบนี้บ้างไหมครับ ช่วยชี้แจงหน่อยครับ

ถ้าคอมแอร์ดัง ก็คงลูกปืนคอมครับ(อันนี้รีบเปลี่ยนก่อนจะเสียมากกว่าเดิม) แต่ถ้าดังตลอดก็คงลูกสูบละครับ(อันนี้เปลี่ยนใหม่อย่างเดียว) :)

Offline Joofy

• เจ้าพ่อห้องเย็น
  • DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
Reply #2 on: 12 Feb 2010, 18:15
วิธีเช็คง่ายๆ...เปิดแอร์ดัง-ปิดแอร์ไม่ดัง...ก้อไม่ใช่ลูกปืนนะครับ...
ถ้าเป็นลูกปืนจะดังทั้งปิดและเปิดนะ...ลองเติมน้ำมันก่อนก้อได้ครับ...ถ้าไม่เงียบ...เปลี่ยนคอมโลด...

www.opel.in.th

www.dekgayray.com

www.phuntana.Hi5.com

phuntana@hotmail.com

Mobis : 081-0202-400

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง