แนะนำร้านทำแป๊บเบรคคับ

neung69 · 7821

Offline neung69

• น้องใหม่ในยุทธจักร
  • *
เหตุจาก  http://www.opel.in.th/index.php/topic,9461.0.html

แนะนำร้านทำแป๊บเบรคคับ เนื่องจากเหนื่อยจากการค้นหาร้านทำไม่ได้เป็นเวลาหลายวัน ในที่สุดก็เจอคับ
ร้านอยู่หัวมุมถนนวรจักร ติดกับร้านอาอา ชื่อร้านปิ่น...อะไรสักอย่าง ทางเดินขึ้นไปทางร้านหงษ์ทองคับ
เขารับทำแป๊บเบรคทุกอย่าง เข้าหัวตามที่เราอยากได้เลยคับ เพียงแค่ถอดเอาตัวอย่างไปทำได้เลยคับ ที่ร้านรับทำ
ทุกยี่ห้อเลยคับไม่ว่าจะเป็นยุ่นหรือยุโรป เจ้าของร้านกับคนทำอัธยาศัยดีคับ

ตอนนี้รถผมเบรคดีแล้วคับ เนื่องจากได้เปลี่ยนแม่ปั๊มเบรคและหม้อลมเบรคของพี่mitไป ตอนนี้มีความรู้สึกดีกว่าเก่าเยอะเลยคับ
เบรคได้ตามใจเท้าเลยคับ จากเมื่อก่อนเบรคแล้วต้องลุ้น   :D :D

Offline jeedz

• DekGayRay's
  • ยอดฝีมือแห่งแค้วน
  • พ่อบ้าน ณ. Opel.in.TH
    • Online Network Co.,Ltd
  • No.: VecB 01, Fortuner 111
  • รุ่นรถ: Opel Vectra B, Toyota Fortuner, BMW S1000R
  • สีรถ : VecB เขียว, Fortuner น้ำตาล, S1000R ขาว
  • เครื่องยนต์: Vectra B C20LET, Fortuner 1KD
เค้ามีช่างถอดหรือเราต้องถอดไปให้เค้าครับนี่

Tel. 089-4272257
http://www.on.co.th บริการ Web Hosting, Co-Location( ฝากวาง Server ), ดูแลและติดตั้ง Server & Network, ทำเวบ, Firewall, etc.

Offline neung69

• *
ลำบากตรงนี้อ่ะคับ ต้องถอดเอง... :'( :'(

Offline mit

• หนึ่งในใต้หล้า
  • ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
ดีใจด้วยครับ.... :giveme

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline POWERS

• *
มีอีกร้านมาแนะนำอยู่ย่านวรจักรเหมือนกันครับ ฝั่งใกล้กับวิทยาลัยสารพัดช่างพระนคร
ชื่อร้านวรรณรุ่งโรจน์ เทรดดิ้ง ==> ร้านนี้เขาทำแป๊บ ส่งให้กับกลุ่มอุตสาหกรรมประกอบรถยนต์
ซื้อมาใช้ดูแล้ว คุณภาพดี ราคาไม่แพง เขามีอู่บริการรับถอดแป๊บให้ด้วย

ลองโทรไปดูที่เบอร์ 080-9508199

Offline มือใหม่corsa

• เจ้าซ่าส์ ชาเขียว
  • No.: เจ้าซ่าส์ชาเขียว เบอร์ 69
  • รุ่นรถ: CORSA 3Dr.
  • สีรถ : เขียวปรี๊ด
  • เครื่องยนต์: เครื่องวีออซ 1NZ-VVTI AUTO
มีอีกร้านมาแนะนำอยู่ย่านวรจักรเหมือนกันครับ ฝั่งใกล้กับวิทยาลัยสารพัดช่างพระนคร
ชื่อร้านวรรณรุ่งโรจน์ เทรดดิ้ง ==> ร้านนี้เขาทำแป๊บ ส่งให้กับกลุ่มอุตสาหกรรมประกอบรถยนต์
ซื้อมาใช้ดูแล้ว คุณภาพดี ราคาไม่แพง เขามีอู่บริการรับถอดแป๊บให้ด้วย

ลองโทรไปดูที่เบอร์ 080-9508199

8) 8) 8) 8) 8)

เจ้าซ่าส์ชาเขียว CORSA 1.4i 3Dr. Auto Top Speed 100Km/Hr.
สมาคมวิทยุสื่อสารเพื่อการพัฒนา / ชมรมนักวิทยุสมัครเล่นเพื่อนพัฒนา http://www.vr144650.com
e20mmo@gmail / hotmail.com

http://e20mmo.multiply.com

Offline jeabjamiro

• DekGayRay's
  • ผมมันเสือ ไม่ใช่เซียน เหอะๆ
  • No.: in 05
  • รุ่นรถ: ASTRA VAN
  • สีรถ : ขาวโบ๊ะ
  • เครื่องยนต์: x20xev AT------เครื่องตัดหญ้า
 8) ผมเคยถอดเองไม่มีเครื่องมือ เหงื่อแตก 2 ชม. 1ข้าง 5555

หน้าไม่ให้แต่ใจพระครับ
สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม และวาระ เฮ้อ.....แต่กว่าจะถึงวันนั้นคนดีต้องเจ็บกันอีกเยะ เหอะๆ
jeabjaMIro : OPEL ASTRA VAN 8V 1.6 GL 1993
                   : FIAT 850 SPORT COUPE'

Offline suny11

• VIP's Member
  • เจนวิทย์ เทพละออง
  • รุ่นรถ: Crosa-3Doors Astra-Caravan Zafira-Spot & YAMAHA-XS250SP
  • สีรถ : ฟ้า บรอนซ์ มิราจ
  • เครื่องยนต์: C14NZ C16SE Z22SE
แล้วสายครัชมอ'ไซด์ใครพอรู้บ้างเค้าย้ำกันที่ไหนครับ

ผมไม่ได้รักกษัตริย์ที่ความเป็นกษัตริย์
แต่รักที่เป็นยิ่งกว่ากษัตริย์
คือเป็นศูนย์รวมจิตใจคนทั้งชาติ
ที่ในหลวงทำมาตลอดตั้งแต่เป็นพระเจ้าแผ่นดิน
ไม่ใช่หน้าที่ของกษัตริย์เลย
***ยืมมาจากเสรีไทยเว็บบอร์ด***

มีชีวิตที่ลิขิตเอง!O8I958792O

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
 สายครัชมอไซด์แถวคลองถมมีนะแต่ไม่รู้ว่าตรงไหนพีชายเคยเอาไปทำมา

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

Offline mit

• ขับ corsa 5d
  • No.: 139
  • รุ่นรถ: opel corsa at 8v
  • สีรถ : เขียว...ลายทั้งคัน
  • เครื่องยนต์: c14nz เครื่องเทพ
ชื่อ ร้าน ระฆังทอง มี 2 ร้านครับ หลังโรงพยาบาลกลางครับ :giveme

เจ็บมาเยอะ........
ปราจีนบุรี (พระราม ๙ )
tel. ๐๘๙ ๙๘๗๖๐๔๘ 092-0154924

Offline chai3392

• No.: ชื่อ ไอ - เปิ้ล เบอร์ 278 (เพราะมีโฟร์คลิฟท์ชื่อไอ-ช่วย)
  • รุ่นรถ: Corsa 3Dr. 1995 1.4i
  • สีรถ : ฟ้าอ่อน
  • เครื่องยนต์: C14NZ เกียร์ AT ของ X14XE
ชื่อ ร้าน ระฆังทอง มี 2 ร้านครับ หลังโรงพยาบาลกลางครับ :giveme
นี่เลย ร้านี้แหละ 8) 8) 8)

ทำงานช่างเป็นหลายอย่าง แต่ไม่ได้รับจ้าง ไว้ช่วยตัวเองและผู้อื่นบ้างเป็นบางครั้ง

Opel Vauxhall Corsa B Astra Vectra B Omega Kadett Kapitan Olympia C14NZ C12NZ X14XE X16XE X16XEL X18XE X18XE1 X20XEV Z22SE C20NE C20SE C20XE C2OLET X25XE C25XE X30XE imcher stiemetz zifira

รถยนต์ ขับรถ Opel in Thai โอเปิล อิน ไทย สนาม ซ่อม แต่ง คลับ club love lover modify talk host server online network game เกมส์ colocation co-location ล้อ ยาง ช่วงล่าง เครื่อง